ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่น้องชาวเว็บบางพระครับ  (อ่าน 1478 ครั้ง)

ออฟไลน์ tinamas

• สัตตมะ
  • **
อยากทราบว่าเข้าพรรษาปีนี้พระอาจารย์หนึ่งท่านได้ไปจำวัดที่อื่นหรือปล่าวครับ

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: เรียนถามพี่น้องชาวเว็บบางพระครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ก.ค. 2555, 07:34:31 »
 :054:ขออภัยแก้ไขหัวข้อเป็น  เรียนถามพี่น้องชาวเว็บวัดบางพระครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: เรียนถามพี่น้องชาวเว็บบางพระครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ก.ค. 2555, 08:28:11 »
ท่านไปเป็นประจำทุกปีครับ

ออฟไลน์ cotton8088

• จตุตถะ
  • หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...
    • นางพิม พิมพา แม่พิม แม่พิมพา ยันต์ เครื่องราง ของหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.ค. 2555, 05:44:13 »
ข้อความนี้ สำเนามาจาก พระอาจารย์อภิญญา เมื่อวานนี้ค่ะ(๑๑/๗/๒๕๕๕)

พระอาจารย์หนึ่งจะเดินทางไปจำพรรษาในป่าทางเหนือ
ในพรรษากาล 2555 นี้ในวันพรุ่งนี้
ญาติโยม ศิษย์ผู้ที่เคารพนับถือโปรดทราบตามนี้

ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ก.ค. 2555, 12:21:57 »
ท่านไม่ได้สังกัดอยู่วัดบางพระครับ ท่านมาช่วยสักที่วัดก็จริง แต่พอถึงช่วงเข้าพรรษาท่านก็จะไปจำพรรษายังวัดของท่าน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2555, 05:35:36 »
กราบขอบพระคุณหลวงพี่เก่งและทุกท่านทีช่วยให้ข้อมูลขอบพระคุณมากๆครับ :054: