ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเนื่อง โกวิโท วัดจุฬามณี  (อ่าน 5448 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม
วันนี้ผมมีประวัติ และเรื่องราวอันเกี่ยวกับ หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี มาฝากครับ

ขออภัยที่ผมไปนำจากบล๊อกพี่สมบูรณ์มาเผยแพร่ แต่ได้ขออนุญาตเรียบร้อยแล้ว ผมอ่านดูแล้วรวมทั้งรูปภาพว่าน่าสนใจในประวัติท่านรวมทั้งขอบอกบุญใหญ่ คือร่วมสร้าง พระมหาเจดีย์จุฬามณี ตามปณิธาน พระเดชพระคุณหลวงพ่อเนื่อง สุดยอดเกจิแห่งลุ่มแม่น้ำแม่กลอง พระผู้สืบสายพุทธาคม หลวงพ่อคง วัดบางกะพ้อม ลองชมดูนะครับ

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/01/25/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: หลวงพ่อเนื่อง โกวิโท วัดจุฬามณี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ม.ค. 2552, 11:17:11 »
ขอบคุณข่าวสารครับผมคุณลุงยันต์กลับ หลวงพ่อเนื่องท่านก็เก่งมากครับ ชี้ทางสร้างบุญ อนุโมทนาด้วยนะครับผม  :054:

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: หลวงพ่อเนื่อง โกวิโท วัดจุฬามณี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 06:45:35 »
หลวงพ่อเนื่องท่านเก่งจริงๆครับ  นับถือๆ :054:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 08:51:27 »

ขอบคุณทุกท่านครับ พระมหาเจดีย์จุฬามณี เป็นถาวรวัตถุ ที่ควรค่าแก่การร่วมบุญจริงๆ และบุญสร้างพระมหาเจดีย์ อานิสงค์แรง มาก มาก อยากให้ทุกท่านช่วยกันครับ สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัด ทางวัดให้ธนาณัติได้ครับ ที่สำคัญ ภายในลอกเกต ขอบอกได้เลยครับ บรรจุ เกศาหลวงพ่อเนื่องและจีวรแท้ๆของท่าน แน่นอน นับว่าเป็นของสูงที่ทรงคุณ หาได้ยากยิ่งแต่ทางวัดก็เชิญมาบรรจุเพื่อความเข้มขลังและเป็นกำลังใจให้ผู้ทำบุญครับ

นำภาพมาฝาก ครับ และเชิญชมรายละเอียดเพิ่มเติมการธนาณัติ ได้ที่......

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/01/25/entry-1

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2552, 09:24:15 »
มีเกศาและจีวรของท่านด้วย สุดยอดจริงๆครับ ขอบคุณครับผม :054:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ม.ค. 2552, 02:10:28 »

พระอาจารย์ใจ วัดพระยาญาติ ( ปากง่าม ) ต.บางช้าง อ.อัมพวา จ.สมุทรสงคราม
ก็เป็นลูกศิษย์ท่านอีกรูปหนึ่งครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ก.พ. 2552, 10:39:35 »
เชิญชม

ประมวลภาพวันงานพุทธาภิเษกวัตถุมงคล หลวงพ่อเนื่อง วัดจุฬามณี

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/02/22/entry-1