ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามว่ากุติหลวงพี่หมีอยู่ตรงไหนของวัดคับ  (อ่าน 1479 ครั้ง)

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
หลวงพี่ท่านสักทุกวันใช่ไหมคับท่านสักสักกี่โมงหรอคับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
ท่านสักอยู่กุฏิเดียวกับพระอาจารย์ญาครับ เข้ากุฏิไปแล้วจะอยู่ทางขวามือของเรา หรือซ้ายมือของพระอาจารย์ญาครับ

[shake]หากอยากจะเป็นผู้รับ ท่านต้องเริ่มจากการเป็นผู้ให้เสียก่อน[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
แต่หลวงพี่หมีย้ายกุฏิแล้วครับพี่โจ้ผมก้อไม่รู้ว่าตรงไหนอ่ะ
บนกุฏิหลวงลุงญาหลวงพี่หนึ่งท่านสักอยู่ครับ

ออฟไลน์ [= Jo_o* =]

• สัตตมะ
  • **
  • =ลูกศิษย์วัดบางพระคนหนึ่ง=
    • อีเมล
อ้าว เหรอครับต้นน้ำ  เห่ยเลยเรา ไม่ได้ไปซะนานสองนาน เองั้นพี่ก็ไม่รู้เหมือนกันแฮะ

ต้องขอโทษท่านสมาชิกด้วยครับ   :089:

ออฟไลน์ Thongkam

• ศิษย์วัดบางพระ
  • จตุตถะ
  • "หากแผ่นดินไม่กลบหน้า ชีวิตข้าต้องสมหวัง"
    • MSN Messenger - liverpool_at@hotmail.com
อยู่ทางด้านหลังของกุฏิหลวงพี่สมัครครับ

TUM

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ ทุกคนครับ ผมก็ไปเคยไปครับ ผมจั้งใจว่าสักครั้งผมต้องเดินทางไปให้ได้ครับ ผม  :016: :015:

ออฟไลน์ ศิษย์เมืองชล

• จตุตถะ
หลวงพี่หมีย้ายกุฏิแล้ว  ท่านสักที่หอระฆัง หลังกุฏิหลวงพี่ญา
อยู่หน้าห้องน้ำหลังกุฏิหลวงพี่ญา
ขอให้โชคดี ได้ของดีติดตัวไปตลอดชีวิต
และขอให้รักษาไว้ ให้อยู่คู่กายเราตลอดกาล
 :002: :002: :002:
 :017: :017: :017:
 :090: :090: :090:
 :077: :077: :077:
ใจเป็นนาย   กายเป็นบ่าว

ออฟไลน์ kim

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ขอบคุณท่านพี่ทั้งหลายคับที่บอกให้ผมทราบคับพุ่งนี้ผมจะไปขอสักเสือที่หน้าอกคับถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไปผมอยากเห็นรูปหลวงพี่ท่านคับ