ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบรายละเอียด  (อ่าน 2166 ครั้ง)

ออฟไลน์ kukkik

• ทุติยะ
  • **
อยากทราบรายละเอียด
« เมื่อ: 22 เม.ย. 2551, 07:44:37 »
ผู้หญิงควรสักอะไรดี  มีข้อปฎิบัติอย่างไรบ้าง  แล้วจะติดต่อใครได้บ้าง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากทราบรายละเอียด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 เม.ย. 2551, 08:47:57 »
สักได้กับทุกพระอ.แหละครับ
แต่ถ้าสักน้ำมันก็หลวงพี่ติ่ง
เพราะท่านสักแต่น้ำมันท่านเก่งทางเมตตาครับ
ส่วนสักอะไรได้มั่ง ก็คงจะเป็นยันต์ที่ดีทางโชคลาภและเมตตาเป็นส่วนใหญ่
แต่ก็เคยเห็นผ้หญิงบางคนมาสักเสือไปครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ลูกชายพ่อสังวรณ์

• สัตตมะ
  • **
  • พุททังกันตัง
    • MSN Messenger - pom_146@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 เม.ย. 2551, 09:10:55 »
หลวงพี่นันท่านก็เมตตาอยู่ วันนั้นไปมีผู้หญิงมาขอเสือไปตัวนึงอยากแคล้วคลาด
แล้วก็เป็นมหาอำนาจ  ส่วนสาริกาก็ดีนะครับหลวงพี่ติ่งท่านเก่งทางด้านนี้ครับ
เกิด แก่ เจ็บ ตาย มันเป็นเรื่องธรรมดา
ยากดีมีจนก็แล้วแต่กรรมที่ทำมา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 เม.ย. 2551, 09:12:48 »
อะไรก็ได้ครับ ดีทุกอย่าง  :-*

ออฟไลน์ พงษ์

• ปัญจมะ
  • วายามะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 03:51:46 »
สักน้ำมันครับดี...แต่ก็แล้วแต่คนน่ะครับ
ผู้หญิงน่าจะด้านเมตตาน่ะ.
ด้านเมตตาก็หลวงพี่ติ่งครับ
.......ภูมิปัญญาคือพลัง......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 05:17:56 »
zหญิงน่าจะสักเมตตานะ มหาอำนาจอย่างเสือ จะดูดุไปนะจ้ะ  ;D

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 08:15:47 »
ผู้หญิงแนะนำเปนทางด้านเมตตาดีกว่าค่ะ ถ้าเปนอยู่ยงคงกระพัน แคล้วคลาด จะเปนส่วนน้อยมากที่จะไปสัก ส่วนข้อห้ามก้อคือ รักษาศีล 5 ให้ได้ก้อพอค่ะ  ;)
ความดีเหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ แต่ไม่ต้องโชว์ ^^*

ออฟไลน์ denกลเกษตร38

• ทุติยะ
  • **
  • ความทุกข์ที่เกินทน จะหลอมคนให้ทนทาน
    • MSN Messenger - den_niti@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 10:03:17 »
อยากรู้คัฟ คือว่า หลวงพี่ติ่ง รูปไหนเหรอครับ ช่วยเอารูปมาให้ดูหน่อยน่ะ ครับ  ขอบคุณ ครับ
ความทุกข์ที่เกินทน  จะหลอมคนให้ทนทาน   

ออฟไลน์ punkzilla

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 เม.ย. 2551, 10:15:36 »
ไปที่วัดกุฏิข้างๆ กุฏิหลวงพี่แป๊ว เด๋วก้อเหนเองจ้า ท่านใจดี แวะไปก้อไปลงนะหน้าทอง + ให้ท่านพรมน้ำมนต์เปนสิริมงคลแก่ตัวเองสักหน่อย  ;)

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 เม.ย. 2551, 09:22:30 »
ไปที่วัดกุฏิข้างๆ กุฏิหลวงพี่แป๊ว เด๋วก้อเหนเองจ้า ท่านใจดี แวะไปก้อไปลงนะหน้าทอง + ให้ท่านพรมน้ำมนต์เปนสิริมงคลแก่ตัวเองสักหน่อย? ;)
:o  เฌอช่างกล้า   เสียนี่กระไร