ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อยวง วัดโพธิ์ศรี อ.ปากท่อ จ.ราชบุรี  (อ่าน 10123 ครั้ง)

ออฟไลน์ fujyjo

• จตุตถะ
    • อีเมล

ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อป๋อง วัดหนองกระทุ่ม ครับเป็นเกจิที่ชาวราชบุรีรู้จักกันดี เป็นเกจิอีกท่านที่ อ.หนู นับถือท่านมากครับ
ท่านใจดีมากๆครับ ผมขอท่านถ่ายรูปท่านก็เดินไปห่มจีวร กับสังฆาติ มานั่งให้ถ่ายเลยครับ ท่านเมตตามากครับและท่านไม่ค่อยจะสร้างวัตถุมงคลเท่าไรครับถ้าท่านทำก็ส่วนมากท่านจะแจกครับไม่จำหน่าย อย่างตอนนี้ที่วัดมีอยู่เพียงรุ่นเดียวที่ท่านทำไว้เพื่อบูรณะอุโบสถครับ

วัตถุมงคลของท่านเด่นด้าน คงกระพันชาตรี แคล้วคลาด เมตตา ครับ โดยเฉพาะตะกรุดของท่านกับเหรียญรุ่นแรกมีประสบการณ์กันมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2552, 07:18:56 โดย fujyjo »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่ยวงครับ  :054:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

:054:  :054:  :054:

ออฟไลน์ OSK121

• ปฐมะ
  • *
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ :054:

วัดใกล้บ้านเลยครับ วันนี้ก็เพิ่งไปขอตะกรุดจากหลวงปู่โต๊ะ วัดยางงามมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ต.ค. 2552, 08:39:21 โดย OSK121 »

ออฟไลน์ taddy

• ปฐมะ
  • *
หลวงพ่อท่นเป็นพระต้นแบบ เป็นเกจิอาจารย์ที่มีชาวบ้านและลูกศิษย์มากมายครับ
รวมทั้งผมก้อศิษย์ก้นกุฎิอีกคน
มีของหลายอย่างเลย
เป็นหลวงพ่อที่ใจดีมากครับ

ออฟไลน์ puedpunon

• ทุติยะ
  • **
เพิ่งไปกราบท่านมาก่อนปีใหม่ครับ...