ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเอาความรู้เรื่องรอยสักแต่ละคนหน่อยครับ  (อ่าน 3678 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขนพอง สยองเกล้า

• ตติยะ
มีคนเคยพูดให้ฟังว่า ถ้าจะสักรูปอะไร ต้องขึ้นอยู่กับดวง ปีเกิดหรือ ธาตุ แต่ละคน
รูปบางอย่างอาจสักไปแล้วไม่ถูกกันกับตัวเรา อันนี้จริงป่าวครับ
เห็นบางกระทู้บอกว่า พระอาจารย์จะเป็นคนพิจารณาเองว่าจะให้ยันต์อะไร เราเองไม่ควรบอกท่าน
งี้แสดงว่า ท่านจะดูจากอะไร จากวัน เดือน ปี เกิด รึเปล่า
ช่วยชี้แจงทีครับ
ด้วยความเคารพพระอาจารย์ทุกท่าน...

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
ม่ายช่ายค่ะ คิดว่า ท่านน่าจะดูจากว่าเคยสักมาก่อนรึป่าวนะ

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
แล้วท่านจะพิจารณาให้ว่าควรสักอะไรให้เราดี

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
ผมคิดว่าน่าจะจริงนะครับเพราะว่ายันต์แต่ละยันต์ก็มีพุทธคุณต่างกันบางยันต์ที่เราสักมาถ้าไม่ดีกับตัวเราอ.ท่านก็จะไม่ค่อยที่จะอยากสักให้เท่าไหร่บางยันต์ก็ไม่ได้ครับ
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
ผมว่าแล้วแต อ. จะให้เรานะ
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
ผมว่าคงระบุตายตัวไม่ได้คราบ ว่าใครจะสักอะไร  อาจารย์ จะให้อะไร......แล้วแต่ที่ แล้วแต่  อาจารย์ คราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ หมาป่าพเนจร

• สัตตมะ
  • **
  • -
    • MSN Messenger - chokchai385@hotmail.com
ไม่ต้องคิดมากครับอำนาจพุทธคุณไม่มีโทษหลอกครับ
ทุกอย่างสิ้นสุดด้วยความตาย วุ่นวายทำไม

ออฟไลน์ เซียนตุ่น

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จอมขมังเวทย์
แล้วแต่อาจารย์บางท่านครับถ้าอาจารย์ที่สักด้วยดูดวงด้วยเขาก็จะเลือกรูปให้เราเพราะเขารู้ว่าดวงของเราเหมาะกับรูปอันไหน ธาตุอะไรแต่น้อยคนที่จะให้อาจารย์เลือกให้ส่วนมากจะเลือกกันเองและรูปส่วนมากที่เลือกกันก็จะเป็นรูป เก้ายอด ปู่ฤษี หนุมาน เสือ ที่ผมรู้เพราะว่าผมสักมาหลายที่ สรุปแล้วจะเลือกเองหรืออาจารย์เลือกให้ดีทั้งนั้น" คำว่าพุทธคุณไม่มีโทษครับ" ผมก็คนนึงที่เชื่อในพุทธคุณครับ
วิถีผู้กล้า

ออฟไลน์ tiilynn

• ปัญจมะ
    • อีเมล

แล้วแต่อาจารย์บางท่านครับถ้าอาจารย์ที่สักด้วยดูดวงด้วยเขาก็จะเลือกรูปให้เราเพราะเขารู้ว่าดวงของเราเหมาะกับรูปอันไหน ธาตุอะไรแต่น้อยคนที่จะให้อาจารย์เลือกให้ส่วนมากจะเลือกกันเองและรูปส่วนมากที่เลือกกันก็จะเป็นรูป เก้ายอด ปู่ฤษี หนุมาน เสือ ที่ผมรู้เพราะว่าผมสักมาหลายที่ สรุปแล้วจะเลือกเองหรืออาจารย์เลือกให้ดีทั้งนั้น" คำว่าพุทธคุณไม่มีโทษครับ" ผมก็คนนึงที่เชื่อในพุทธคุณครับ

แล้วพี่ศิษย์อาจารย์ยศ เคยสักที่ไหนมาบ้างครับ แล้วสำนักอาจารย์ยศอยู่ไหนครับ อยากศึกษาสถานที่สักเยอะๆน่ะครับ :-*

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
แล้วแต่ว่าอาจารย์แต่ละท่านเค้าจะสักอะไรให้เราครับ และยันต์บางยันต์ก็อาจจะไม่ถูกกับดวงเราก็ได้ ก็ต้องลองถามอาจารย์ดูนะครับ

ออฟไลน์ เซียนตุ่น

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จอมขมังเวทย์

แล้วพี่ศิษย์อาจารย์ยศ เคยสักที่ไหนมาบ้างครับ แล้วสำนักอาจารย์ยศอยู่ไหนครับ อยากศึกษาสถานที่สักเยอะๆน่ะครับ :-*
ผมสักกับ อ.ทรงยศ อ.พร หลวงพี่เลี้ยง อ.กบ(ลูกศิษย์หลวงปู่หน่าย) และเคยไปชมที่สำนักอื่นๆอีกด้วยทั้งหมดอยู่ที่อยุยาครับผมไม่เคยไปสักที่ต่างจังหวัดครับเพราะที่อยุธยาสำนักสักเยอะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับคุณ tiilynnสงสัยอะไรถามได้ครับผมจะตอบเท่าที่ผมรู้ครับ ;D