ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้สอบถามหน่อยคับ  (อ่าน 678 ครั้ง)

ออฟไลน์ tar7777

• ปฐมะ
  • *
รบกวนผู้รู้สอบถามหน่อยคับ
« เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 09:41:24 »
(ไม่ทราบว่าจะผิดกระทู้หรือเปล่าคับ)ผมอยากถามผู้รู้หน่อยคับว่า พระบูชา25พุทธศตวรรษ 5นิ้ว เสาร์5 ด้านในขององค์พระ(ด้านในฐานพระ)มีตัวอักษรว่า japan ไม่ทราบว่ามีการทำรุ่นนี้ออกมาหรือเปล่าคับ และพระบูชามีการทำปลอมหรือเปล่าคับ ผมอยากทราบจริงๆคับเพราะอยากหามาบูชามากๆคับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: รบกวนผู้รู้สอบถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 10:16:02 »

เป็นพระแก้วใช่ไหมครับคำว่า  japan พิพม์อยู่ฐานด้านหลังองค์พระหรือเปล่าครับ ถ้าใช่อาจจะเป็นบล็อค japan นะครับ ถ้ายังไงควรศึกษาก่อนนะครับ ลายละเอียดเรื่องพระมีเยอะมากครับ ถ้าถามว่ามีการทำปลอมหรือว่าทำเสริมไหม ตอบได้เลยว่ามีเป็นบางรุ่นที่ราคาสูงๆนะครับ ถ้าคิดว่าจะเช่ามาเพื่อบูชาไว้ ลองเดินตามศูนย์พระเครื่องดูครับ เพื่อศึกษานะครับ ดูหลายๆศูนย์นะครับ ศึกษาก่อนตัดสินใจครับ  ผมได้แต่ให้คำแนะนำนะครับ  ส่วนการตัดสินใจเป็นของคุณเองนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ tar7777

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: รบกวนผู้รู้สอบถามหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.ย. 2552, 11:20:54 »
ขอบคุณคับผม