ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ที่เคยของขึ้นนอกงานไหว้(ร่วมแสดงความคิดเห็นกันหน่อยคราบ)  (อ่าน 2081 ครั้ง)

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2550, 04:01:33 โดย นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###) »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

รืเสร

• บุคคลทั่วไป
 :092: :092: :092: :092: :092:สมธิดีที่สุดนะจ๊ะ

ออฟไลน์ noi

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ครับ  ความคิดเห็นส่วนตัวผมว่าอยู่ที่สมาธิของผู้นั้น ๆ มากกว่า  ผมเคยไปไห้วครู อยู่ในพิธี นั่งพนมมีอแล้วตั้งสมาธินึกถึงท่านหลวงพ่อเปิ่นของเรา
ส่วนตัวผมแค่ใจหวิวน้ำตาไหลเท่านั้นนะครับ  ยังไม่เคยขึ้นสักครั้งเลย (สักมาตั่งแต่ปี 30)  แค่ใจหวิว ๆ  ตัวเย็นชาๆ เท่านั่นนะครับ
แต่ประสบการณ์เวลาเจออุบัติเหตุนั้นน่ะ บอกได้เลยว่าหลวงพ่อยืนอยู่ข้างตัวเราเลยละครับ (เพราะตอนที่สักหลวงพ่อบอกว่ามีอะไรนึกถึงหลวงพ่อ
ไว้อย่างเดียว)   ผู้อื่นอาจจะมีประสบการณ์ดี ๆ มากว่าผมนะครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เขาว่ากันว่า สักลิงลม สักจิ้งจก เวลาของขึ้น ไปอยู่นู้น บนต้นไม้ เวลาของออก ลงต้นไม้ไม่ได้ ไม่รู้จริงหรือเปล่า :005: :004:

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อตอนที่เริ่มสักใหม่ๆก็ประมาณ 8-9 ปีที่แล้ว   จะเรียกว่าอาการของขึ้นรึเปล่าก็ไม่รู้นะ ( แต่ไม่เคยเป็นมาก่อน )  ฟิวร์ขาด  วิ่งข้ามถนน ไปมาบริเวณแยกเกษตรบางเขนสักพักก็ขึ้นไป
โหนต้นไม้เล่น....... ในตอนนั้นไม่รู้ตัว................แต่ตอนนี้มาคิดดู...........ทำไปได้......... :093: