ผู้เขียน หัวข้อ: สักน้ำมัน  (อ่าน 4587 ครั้ง)

โอ้..เด็กขี้สงสัย

• บุคคลทั่วไป
สักน้ำมัน
« เมื่อ: 12 ก.พ. 2549, 12:44:52 »
 :002: โอ้ไปสักน้ำมัน มาแล้วค่ะกะหลวงพี่ติ่ง..เล่นเอาน้ำตาเล็ดเลย....อยากถามพี่ๆหน่อยนะคะว่า

1. ถ้าเคยสักน้ำมันลงนะหน้าทองไปแล้วจะทำอีกได้รึเปล่า เพื่อนโอ้เคยสักมาแต่นานแล้วอยากจะทำอีก

2.พิธีครอบครูที่หลวงพี่ติ่งจะจัดขึ้นเป็นยังงัยเหรอคะ..ถ้าทำแล้วจะมีผลดียังงัยบ้าง

***รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะคะ

ออฟไลน์ noi

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สักน้ำมัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.พ. 2549, 09:25:08 »
สวัสดีครับคุณโอ้  ยินดีต้อนรับเข้าเป็นศิษย์อาจาร์ยเดียวกันละครับ  ส่วนตัวของผมน๊ะการสักน้ำมันนะครับผมจะไม่สักอาจาร์ยอื่นทับรอยเดิมน๊ะครับไม่สบายใจน๊ะ  (คนอื่นไม่รู้)  และผมก็สักแค่ที่วัดบางพระที่เดียวแต่หลายอาจาร์ยนะครับ  การบูชาครับแหละครับเป็นพิธีที่ครูบาอาจาร์ยต้องการให้ลูกศิษย์มาร่วมกันและจะได้รู้จักกันว่าเรามีอาจาร์ยเดียวกัน แต่พิธีกรรมต้องไปดูดัวยตนเองครับไม่ต้องกลัวหรอก ผมเองตอนนี้ก็กลัว ๆ กล้า ๆ แล้วละครับยังไม่รู้ว่าจะสักอีกดีหรือบปล่าว  เริ่มกลัวเข็มเสียแล้วละ   แล้วเจอกันวันไหว้ครูน๊ะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ก.พ. 2549, 04:03:46 »
 ;D ;D ;D
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.พ. 2549, 04:02:44 »
หลวงพี่ติ่งผมปัยสักมาทุกครั้งที่ปัยวัดอ่ะคับ ก้อหนักเหมือนกันนะหลวงพี่เค้าลงหนัก(แต่ของแน่น)  8)

เสือ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 29 ม.ค. 2550, 08:00:42 »
รายชื่อเด็กสักไหม่ 1. จตุรงต์ 2. เจฟรี่ 3.เฉลิมไชย ?และรายชื่อที่จะมาไหม่ 1. สันติ ทองรักย์ ? ? ? ? ?จาก อ. เสือ

แบงค์โหด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ม.ค. 2550, 08:03:03 »
ผมทำมาแล้วครับกับ อ. เสือ เช่นเดียวกันครับ เจ็บเหมือนกันครับ :075:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 11:36:09 »
..........การลง นะหน้าทอง จะลงซ้ำ กี่รอบก็ได้คราบ......ถือว่าเป้น การเพิ่มความขลัง ........
..........ส่วนการครอบครู ที่ อาจารย์ ติ่ง ทำ ก่อนไหว้ครู ก้เป็นการทำเพื่อ ให้เหล่าลูกศิตย์ ที่ได้สัก กับอาจารย์ ติ่ง หรือ ฯลฯ  ได้มาร่วมพิธี เพื่อระลึก ถึงครู อาจารย์ ที่ ท่านได้ มอบ วิชา ต่างๆ กับเรา.............แต่ถ้าใครมาไม่ได้ เนื่องด้วยปัญต่างๆ ....ฯลฯ....ก็ไม่เป้นไรคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ม.ค. 2550, 03:57:23 »
ยังไม่เคยลองอาจารย์อื่นเลยครับ โดนอาจารย์พันธ์ท่านเดียวแต่เดี๋ยวนี้เข็มสั้นกว่าตอนที่อยู่วัดบางพระหน่อยประมาณศอกนึง เห็นจะได้แต่น้ำหนักและลายยังเหมือนเดิมครับ..