ผู้เขียน หัวข้อ: มีดหมอหลวงพ่อโอน วัดโคกเดื่อ ศิษย์เอกหลวงพ่อเดิม  (อ่าน 6703 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ท่านใดมีความรู้เกี่ยวกับมีดสายนี้ กรุณาดูช่วยหน่อยครับ ผมเช่ามาในราคาครึ่งหมื่น แต่เขารับประกันให้นะครับ ไม่ถูกใจคืนได้

มีเล่มหลวงพ่อโอนนั้นหายากมากครับ( ด้ามงา ใบมีดสแตนเลสขาวไร้สนิม ทำใบมีดก่อนทำปลอก ดึงออกจากฝักไม่สะท้านมือ และทำทีละเล่มครับ )  พุทธคุณสุดยอด ผมหามาหลายปีแล้ว ซึ่งหลวงพ่อโอนผู้ที่หลวงพ่อเดิมอนุญาตให้จารวัตถุมงคลของท่านและหลวงพ่อน้อยวัดหนองโพธิ์เช่นกัน หลวงพ่อเดิมได้มอบช้างงาสวยชื่อพลายคูณให้หลวงพ่อโอนเป็นผู้ดูแล  ช่วยดูช่วยหน่อยครับผมเช่ามาราคาไม่ใช่ปัญหา หลายหมื่นก็เอา แต่ต้องแท้เท่านั้น เขารับประกันให้ด้วย ถ้าไม่แท้คืนได้ กรุณาช่วยกันดูอีกแรงหน่อยครับ

ออฟไลน์ เส

• คิดการใหญ่ อย่าสนใจเรื่องเล็กน้อย
  • สัตตมะ
  • **
วิธีที่เช็คได้เเน่นอนที่สุดคือการส่งเข้าประกวดครับ มีดสายนครสวรรค์มีอยู่ในรายการประกวดเเทบทุกงาน ถ้าได้ ส่งงานใหญ่ยิ่งดีครับ  :001:
บุคคลที่เเขวนพระดัง ราคาเเพงเต็มคอ ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นคนดี

ออฟไลน์ Bird_civil

• ทุติยะ
  • **
ท่านใดมีความรู้เกี่ยวกับมีดสายนี้ กรุณาดูช่วยหน่อยครับ ผมเช่ามาในราคาครึ่งหมื่น แต่เขารับประกันให้นะครับ ไม่ถูกใจคืนได้

มีเล่มหลวงพ่อโอนนั้นหายากมากครับ( ด้ามงา ใบมีดสแตนเลสขาวไร้สนิม ทำใบมีดก่อนทำปลอก ดึงออกจากฝักไม่สะท้านมือ และทำทีละเล่มครับ )  พุทธคุณสุดยอด ผมหามาหลายปีแล้ว ซึ่งหลวงพ่อโอนผู้ที่หลวงพ่อเดิมอนุญาตให้จารวัตถุมงคลของท่านและหลวงพ่อน้อยวัดหนองโพธิ์เช่นกัน หลวงพ่อเดิมได้มอบช้างงาสวยชื่อพลายคูณให้หลวงพ่อโอนเป็นผู้ดูแล  ช่วยดูช่วยหน่อยครับผมเช่ามาราคาไม่ใช่ปัญหา หลายหมื่นก็เอา แต่ต้องแท้เท่านั้น เขารับประกันให้ด้วย ถ้าไม่แท้คืนได้ กรุณาช่วยกันดูอีกแรงหน่อยครับ

ใช่แล้วครับมีดของหลวงพ่อโอน  ทำโดยช่างโอด พยุหะ   ของผมก็เก็บไว้ เหมือนกัน

knife420

• บุคคลทั่วไป
รูปเห็นรายละเอียด ไม่ชัดหลายๆจุดครับ  ต้องสังเกตอีกหลายๆอย่าง ทั้งรอยสนิม การเขย่าเสียงตรงด้าม การเข้ากั่น แหวนปลอกมีด และน้ำหนักมีด
/ ในส่วนตัวกระผมมีมีดหลวงพ่อเดิม หลวงพ่อจ้อย หลวงพ่อโอด ครั้บ เอกลักษณ์แต่ละเกจิ มีความแตกต่างกัน
ขอบคุณนะครับ  :092:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

มีเล่มหลวงพ่อโอนนั้นหายากมากครับ( ด้ามงา ใบมีดสแตนเลสขาวไร้สนิม ทำใบมีดก่อนทำปลอก ดึงออกจากฝักไม่สะท้านมือ และทำทีละเล่มครับ ) พุทธคุณสุดยอด ผมหามาหลายปีแล้ว ซึ่งหลวงพ่อโอนผู้ที่หลวงพ่อเดิมอนุญาตให้จารวัตถุมงคลของท่านและหลวงพ่อน้อยวัดหนองโพธิ์เช่นกัน หลวงพ่อเดิมได้มอบช้างงาสวยชื่อพลายคูณให้หลวงพ่อโอนเป็นผู้ดูแล  ช่วยดูช่วยหน่อยครับผมเช่ามาราคาไม่ใช่ปัญหา หลายหมื่นก็เอา แต่ต้องแท้เท่านั้น เขารับประกันให้ด้วย ถ้าไม่แท้คืนได้ กรุณาช่วยกันดูอีกแรงหน่อยครับ

เครื่องลางดูยากที่สุด ยิ่งเป็นรูปภาพไม่เห็นของจริง ขอบอกว่ายากมากๆ ขนาดเห็นของจริงยังพลาดกันมาเยอะเลยครับ ถ้าไม่มั่นใจ อย่าเลยครับ แต่อ่านข้อความที่ลงมาให้ คุณเองถ้าเชี่ยวชาญก็น่าจะลองตรวจสอบดู แต่ถ้าไม่แน่ใจก็ต้องแห่ดูครับ สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นยังไม่เท่าหนึ่งมือคลำ  เสียเงินนะไม่เท่าไหร่หรอกนะครับ  แต่ถ้าเสียทั้งเงินและความรู้สึกนี่เอาคืนยากนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน