ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยันต์  (อ่าน 1055 ครั้ง)

ออฟไลน์ watt428

• จตุตถะ
  • สยามสุดยอด
    • อีเมล
สอบถามยันต์
« เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 12:22:54 »
        สอบถามท่านสมาชิกที่รู้หน่อยครับเพิ่งใด้มาจาก พระอาจารย์ต้อยครับ ไม่รู้ว่าเป็นยันต์อะไร  ขอบคุณครับ
พยายามสอนตัวเองให้ดีก่อนจนได้ ก่อนจะสอนใครให้เป็นคนดีตาม

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: สอบถามยันต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ส.ค. 2553, 08:12:30 »
ยันต์นะตัวกลาง น่าจะเป็น  นะเศรษฐี เคยเห็นหลวงพ่อท่านจารลงด้านหลังเหรียญบ่อยๆ
ข้างล่างเป็นยันต์ พระเจ้า 5 พระองค์ (แบบสลับยันต์) "นะโมพุทยะธา" ต่อมาเป็น "มะอะอุ"