ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อถามผู้รู้ครับผม ช่วยสมาชิกใหม่หน่อยครับ  (อ่าน 3617 ครั้ง)

ออฟไลน์ niko

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอท่านสมาชิกทุกท่าน ผมอยากทราบรายละเอียดของ เบี้ยแก้ ครับ ช่วยบอกเกี่ยวกับการป้องกันของเบี้ยแก้หน่อยครับ ผมรู้เพียงแค่ว่าใช้กันโดนของ แล้วหาเช่าได้ที่ไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วัดบางพระ ก็มีครับ ของหลวงพ่อเปิ่น   ส่วนใกล้ๆ กันหน่อย วัดกลางบางแก้ว หลวงพ่อเจือ ครับ

ทางไปวัดก็ มาจากแยกท่านา จะมี 4 แยก เลี้ยว ขวาข้ามสะพาน ถึงเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
อิทธิคุณและพิธีกรรมการใช้เบี้ยแก้

ข้ออธิบายต่อไปนี้ คัดลอกจากต้นฉบับเดิมของวัดกลางบางแก้ว เพื่อให้ท่านที่มีเบี้ยแก้ได้ทราบถึง
อิทธิคุณและการใช้อย่างถูกต้อง อันจะบังเกิดผลดีแก่ผู้ใช้

- ป้องกันอัตวิบากกรรม แก้ภาพหลอน จิตรหลอน ภาพอุปทาน แก้อำนาจภูผีปีศาจ อาถรรพณ์เวททำให้
มัวเมาขลาดกลัว ขนพองสยองเกล้า ลมเพลมพัด คุณไสย คุณผี คุณคนทั้งปวงอุบาทวเหตุ อุบาทวภัย
ทั้งปวง มัวเมายาพิษ ยาสั่งทั้งหลาย ไข้ป่า ไข้ป้าง ไข่ผีป่า ผีโป่ง ผีปอบ ต้องกระทำจากภูตผี ผีพราย
ผีตายโหง กองกอยวิกลจริต จิตวิกลวิกาล วิญญาณ อุปาทานวิกลเหมือนผีเข้าเจ้าสิงสู่ปราศจากสิ้นแล

- ให้อธิษฐานเอาน้ำมนต์ เอาดอกพุทธรักษาดอกไม้ ดอกเข็มแดงหลากสี ตั้งขันธูปเทียน ขันห้า
ข้าวตอก ดอกไม้แก้บาทวพิษ บาทยัก อัมพาต บาดแผล ฝีมะเร็ง ฝีคุณ หัวพิษ หัวกาฬ ทรางชัก
รางขนพอง สันนิบาตลูกหมา ลูกนก หลังแอ่น คางแข็ง บ้าหมู ภายนอกภายใน อาบกินด้วย ตั้งจิตหน่วงลง
ในคุณพระศรีรัตนตรัยใช้ได้แล

- เมื่อเข้าศึกสงครามให้เอาไว้ด้านหน้าสารพัดศัตรู บีทาย่ำรุกไล่ให้เอาไว้ด้านหลัง หาเจ้าฟ้ามหากษัตริย์
เจ้าขุนมูลนาย ให้เอาไว้ด้านข้างขวา เมื่อหาหญิง หานางพญาไว้ข้างซ้าย สารพัดศาสตรามิต้องข้างกายเลย
ดุจฝนเสนห่า ข้าวปลาอาหารเป็นพิษ คางแข็ง เคี้ยวไม่กลืนเลยแล

- ปลิงก็ดี ทากร้ายก็ดี มีในป่ามืด ในน้ำห้วยหนอง คลองบึง มันไม่เก่าะกินเลือดทั้งวัวทั้งควาย ช้างม้า
ก็ดีแล แก้งูพิษ เขี้ยวขนอน แมวเซา เห่าแก้วก็ดีมิต้องกายมาขบกัดเลยแล
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

• ตติยะ
    • อีเมล
ของคุณท่านโจรสลัดกับท่านภาคย์มากครับ ได้ความคิดมาเยอะเลย แล้วเบี้ยแก้นี่มีลักษณะแตกต่างกันไหมครับ รึว่ามีลักษณะเดียว แต่ผมอยู่ไกลจากวัดบางพระอ่ะครับ อยู่ชลบุรี ยังไงมีโอกาศผ่านไปจะไปเช่ามาครับ ขอบคุณคร้าบบบ

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
ยาสั่งนั้นไม่ใช้เกิดจากอาคมทั้งหมดนะครับ บางทีเป็นการผสมกันของสมุนไพรบางอย่างเป็นปฏิกริยาทางวิทยาศาสตร์ ซึ่งทำให้มีฤทธิ์ออกมาอย่างที่เราทราบ

หากใช้เบี้ยแก้รับรองครับ --- ตายครับ เพราะเบี้ยแก้ก็กันปฏิกริยาทางวิทย์ฯไม่ได้ครับ ความเชื่ออย่างนี้จึงไม่ครบถ้วนนัก

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สั่นๆ ง่าย ๆ  ตามตำราของ วัดกลางบางแก้ว เค้าว่า   สู้ไว้หน้า ถอยไว้หลัง เมตตาไว้ซ้าย คงกะพันไว้ขวา ครับ  ;D

ออฟไลน์ x_ratchai

• สัตตมะ
  • **
1.ลพ.พุท วัดกลางบางพระ
2.ลป.แย้ม วัดสามง่าม ไม่แน่นใจยังมีอีกหรือเปล่า
3.ลป.อั๊ป วัดท้องไทร

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
พึ่งอ่านใบฝอย วิธีการใช้ เบี้ยแก้ ของ หลวงพ่อเจือมา (วัดกลางบางแก้ว)
สู้เอาไว้ข้างหน้า ไม่กล้าเอาไว้ข้างหลัง เป็นเมตตามหานิยมไว้ข้างขวา กันสาตราวุธเอาไว้ด้านซ้าย ฟันธง

อีกอย่าง ถ้าเบี้ยแก้ กันวิทยาศาสตร์ ไม่ได้ สงสัย กันปืนก็ไม่ได้ เพราะเกิดจากการระเบิด ของเชื้อปะทุ สงกำลัง
ไปผลักดัน ลูกกระสุน ไปตามลำกล้องด้วยอัตราความเร็วและแรง ไม่รู้กี่ตัน กี่จุดวินาที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2550, 12:59:04 โดย สายัณ »

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณทุกท่านครับ ที่ให้คำตอบ แล้วในกรณีโดนของทำให้รักทำให้หลงเนี่ย นอกจากเบี้ยแก้แล้วมีอย่างอื่นอีกไหมครับ พระต่างๆนี่กันได้ไหมครับ ผมว่าน่ากลัวอ่ะของทีเรามองไม่เห็น ขอบคุณครับ

• อัฏฐมะ
การใช้เบี้ยแก้ จะเป็น? ?สู้ไว้หน้า ถอยไว้หลัง เมตตาไว้ซ้าย คงกะพันไว้ขวา

เมื่อเข้าศึกสงครามให้เอาไว้ด้านหน้าสารพัดศัตรู = สู้ไว้หน้า? ?
บีทาย่ำรุกไล่ให้เอาไว้ด้านหลัง = ถอยไว้หลัง?
หาเจ้าฟ้ามหากษัตริย์ เจ้าขุนมูลนาย ให้เอาไว้ด้านข้างขวา = คงกะพันไว้ขวา? ?
เมื่อหาหญิง หานางพญาไว้ข้างซ้าย = เมตตาไว้ซ้าย

ฟันธง ให้เลยครับ มีลิ้งค์ ยืนยัน ครบถ้วน ใต้นี้เลยนะครับ เปิดลิ้งค์ไป ไขข้อข้องใจได้ดีเลยทีเดียว ทุกเว็บมีบอกหมดเลยนะครับ

http://www.taradpra.com/prd/itemDetail.asp?itemNo=124319&storeNameEng=THAKSINDHEVARAJ&storeNo=1358

http://www.thaimisc.com/freewebboard/php/vreply.php?user=kathaarkom&topic=4725

http://www.activeboard.com/forum.spark?forumID=70565&p=3&topicID=4489881

http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=276

;D? :004:? :095:? :095:? :095:? :016:? :015:? :007:? :007:? :054:? :069:? :069:? :069:? ?:069:? :093:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2550, 02:40:12 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ " ยันทุนนิมิตตัง "

• จตุตถะ
  • จงศรัทธาในสิ่งที่เราควรศรัทธา
    • MSN Messenger - sudyod11@hotmail.com
    • อีเมล
Good Job...

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
เปนคนดีตั้งมั่นในศีลธรรมสวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำแผ่เมตาแผ่ส่วนกุศล อะไรก็ทำคุณไม่ได้แล้วคับ ยกเว้นจะเป็นกรรมที่คุณเคยทำเขามา

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
เบี้ยแก้ ของหลวงพ่อเจือ วัดกลางบางพระ ที่ได้ไปบูชา มาจากวัดกลางบางแก้ว พร้อมด้วย ใบฝอยวิธีการใช้เบี้ย
ถ้าผิดจากนี้ ระวังผิดคิว นะท่านๆ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณคร้าบทุกท่าน  พอดีที่ผมหาเบี้ยแก้เนี่ยเพราะเพื่อนผมมานโดนของอยู่อ่ะครับ มานหลงสาวเกินเหตุ อันตัวผมก็มีครูบาอาจารย์เป็นพ่อแก่ครับ พอดีเปิดเวปเจอ เบี้ยแก้ก็เลยอ่านพุทธคุณเลยอยากหาเช่ามาให้เพื่อนหน่อยครับ
ขอบคุณทุกคนนะครับ

• อัฏฐมะ
แล้ว ตกลง มันยังไงกันแน่ครับ ของผมก็ลอกมาจากหลายๆ ความเห็น จากหลายๆ บอร์ดก็ตรงกันน่ะ? ???

Ps. ผิดคิวเลยหรอ พี่สายัณ  :095:  ใจเย็น หาข้อสรุปมิได้ จริงๆ  เพราะ ข้อมูลที่ผมหามาก็ตรงกัน ทุกข้อมูล พิมพ์เหมือนกัน เด๊ะๆ  พี่ก็มีข้อมูล จากวัด เห้อ...... คงต้องพึ่งข้อ นานาจิตตัง แล้วล่ะครับ   :095:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.ย. 2550, 10:01:46 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
แล้วแต่ความเห็นครับ ที่ผมศึกษามามันก็เป็นอย่างที่บอก นานาจิตตัง

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
วิชาอาคม ที่หลวงปู่ หลวงพ่อ ที่เรียนมาจากอาจารย์ของท่าน ท่านก็เอามาสร้างวัตถุมงคล
ข้อกำหนดการใช้ วัตถุมงคล ก็แล้วแต่ท่านจะกำหนด
อย่างหลวงปู่เจือ ท่านกำหนด อย่างนี้ ก็ต้องใช้อย่างนี้ ไปใช้อย่างอื่นก็ไม่ได้ผล เพราะท่านสร้างเอง
จะเอาข้อมูล หรือ บรรทัดฐาน อื่นมา ก็ต้องไปใช้บรรทัดฐานอื่น กับ เบี้ยแก้ สำนักอื่นๆ ที่เขาสร้าง และกำหนดมา จริงมั๊ย
อีกอย่าง การสัก ของวัดบางพระ ไม่มีข้อห้าม กินฟัก  แต่บางคนไปกินฟัก แล้วไม่สบายใจแล้วก็มาถาม
การห้ามกินฟัก มันผิดครูของสำนักอื่นที่เขาห้าม (แบบโบราณว่าตามกันมา)
ถ้าลูกศิษย์ วัดบางพระ คนไหนไม่กินฟัก ก็อดกินของอร่อย นะ :)

• อัฏฐมะ
คร๊าบบบบบบบบบบบบบ   แต่มัน ก็ นานาจิตตัง บางคนก็ คิดใน อีกมุม ความคิดไม่เหมือนกัน

แม้แต่คู่แฝด หน้าตาเหมือนกันทุกอย่าง แต่ความคิดหาเหมือนไม่   ;D