ผู้เขียน หัวข้อ: เส้นทางไปวัดบางพระ  (อ่าน 2350 ครั้ง)

ออฟไลน์ wating4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เส้นทางไปวัดบางพระ
« เมื่อ: 14 ม.ค. 2552, 11:41:29 »

จะไปวัดบางพระอ่ะค่ะ จะไปโดยรถส่วนตัว บ้านอยู่ปิ่นเกล้าค่ะ
เดินทางยังไงค๊ะ ใช้เส้นทางไหน
เท่าๆ ดูในเวบบอร์ด มีแต่ให้ไปนั่งรถตู้อ่ะค่ะ
กล้วว่าขากลับจะกลับลำบาก
รบกวนหน่อยนะค่ะ  ด่วนเลยย

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: เส้นทางไปวัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ม.ค. 2552, 11:56:47 »
ขับจากปิ่นเกล้า ขึ้นสะพานลอยฟ้า ไปเลยครับ  พอลงสะพานก็ ขับตามเส้นทางไป นครปฐม   วิ่งจากลงสะพานลอยฟ้า ซักพัก ก็ดูป้าย ที่เขาบอกว่า ไปนครชัยศรี นั่นละครับ

พอถึง 3 แยก นครชัยศรี ก็เลี้ยวขวาเข้าไป ทางนั้นครับ  ขับเข้าไป ประมาณ  โลกว่าๆ จะถึง แยก ก็เลี้ยวซ้ายมือ  ดูป้ายใว้ครับ  ขับตามทางไปเรื่อยๆ  จะมีแยก  วิ่งตามป้ายบอก

ใว้ครับ  จนถึง 4 แยก ใหญ่ นั่นละครับ  เลี้ยวขวาเข้าไป ประมาณ 2-3 โล เนี่ยละ ก็ถึงวัดบางพระ แล้วครับ

เอาง่ายๆ ถ้ากลัวหลง  เข้าเส้น นครชัยศรี ให้ใด้  จากนั้นถามคนแถวนั้น เขารู้หมดครับ

สมัยเมื่อ 20 กว่าปีที่แล้ว ผมก็ขับ มอเตอร์ไซ ไป  ถามทาง คนแถวนั้นเอาครับ  ไปแบบ ศรัธธา หลวงพ่อเปิ่น ด้วยใจ จริงๆ  ยังงัยก็ต้องเจอครับ ผมเชื่ออย่างนั้นครับ

ออฟไลน์ wating4

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2552, 06:25:30 »

สุดท้ายก็ได้ไปค่ะ
ทีแรกตั้งใจว่าจะไปวันนี้
เลยมาตั้งกระทู้ถาม
ตอนตั้งกระทู้แอบคิดในใจว่าใครจะเข้ามาตอบเร็วขนาดนั้น
ที่คิดจะไปวันนี้เลยก็เพราะว่า ไม่รุ้จะว่างอีกเมื่อไหร่

ตอนไปอาบน้ำ คิดอย่างเดียวว่า ถ้าดวงจะได้ไป ก็ต้องได้ไป
ซักพักเข้ามาเจอคุณชาญตอบกระทู้เลย
งงมาก มีคนเข้ามาตอบเร็วมากๆ
แล้วเพื่อนคนนึง ที่โทรไปถามทางมัน ทีแรกมันบอกไม่รู้จัก
มันโทรกลับมา บอกว่าพอดีพี่ชายมันโทรมา เลยถามให้
ได้เส้นทางอย่างละเอียด สุดท้าย ได้ไปลงนะหน้าทอง
กับหลวงพี่ติ่งมาแล้วค่ะ อยากสักน้ำมัน แต่ไปคนเดียว
ไม่กล้าเข้าไปสักคนเดียว - -*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ม.ค. 2552, 08:20:35 »
ยินดีด้วยครับ ได้สมหวังในสิ่งที่ต้องการแล้ว..

..ได้ของดีมาแล้วก้ต้องหมั่นสวดมนต์ภาวณา หมั่นทำความดีด้วยนะครับ..

..แล้วสิ่งที่ได้มาจะส่งผลได้อย่างเต็มที่..

..ถ้าอยากสักน้ำมันก็เข้าไปกราบเรียนขอจากท่านได้เลยครับ ไปคนเดียวก็ไม่ต้องกลัวหรอกครับ..

..พี่หนุ่ม ที่อยุ่กุฏิหลวงพี่ติ่ง แกจะคอยดูแลเอง รับรองปลอดภัยครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ม.ค. 2552, 09:54:52 »
ยินดีด้วยครับผม ปิ่นเกล้าก็ไม่ใกล้ไม่ไกล วันงานไหว้ครูอย่าพลาดนะครับ  :001:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ม.ค. 2552, 10:43:18 »
ยินดีด้วยนะครับ ของเขาดีจริงๆ ครับ  :002:

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ม.ค. 2552, 11:07:57 »
มีวาสนาที่จะได้เป็นศิษย์ร่วมสำนักด้วยกันล่ะครับ...
ยินดีด้วยครับ อิอิอิ...{^_^}...
ปล.ออกแนวเส้าหลินไปไหมเนี่ยะ หุหุหุ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ม.ค. 2552, 02:53:20 »

สุดท้ายก็ได้ไปค่ะ
ทีแรกตั้งใจว่าจะไปวันนี้
เลยมาตั้งกระทู้ถาม
ตอนตั้งกระทู้แอบคิดในใจว่าใครจะเข้ามาตอบเร็วขนาดนั้น
ที่คิดจะไปวันนี้เลยก็เพราะว่า ไม่รุ้จะว่างอีกเมื่อไหร่

ตอนไปอาบน้ำ คิดอย่างเดียวว่า ถ้าดวงจะได้ไป ก็ต้องได้ไป
ซักพักเข้ามาเจอคุณชาญตอบกระทู้เลย
งงมาก มีคนเข้ามาตอบเร็วมากๆ
แล้วเพื่อนคนนึง ที่โทรไปถามทางมัน ทีแรกมันบอกไม่รู้จัก
มันโทรกลับมา บอกว่าพอดีพี่ชายมันโทรมา เลยถามให้
ได้เส้นทางอย่างละเอียด สุดท้าย ได้ไปลงนะหน้าทอง
กับหลวงพี่ติ่งมาแล้วค่ะ อยากสักน้ำมัน แต่ไปคนเดียว
ไม่กล้าเข้าไปสักคนเดียว - -*

จังหวะพอดีอะครับ เพราะผมจะเข้ามาเกือบทุกวัน  ช่วงก่อนไปทำงาน (ก่อนเที่ยงวัน 12.00น)  และหลังเลิกงาน (24.00น)  ผมต้องเข้ามาเช็คหลายบอร์ดครับ

งานผมต้องเข้ามาดู เลยต้องเข้ามา บอร์ดนี้ ประจำครับ

ดีใจด้วยครับ ที่ใด้ของดีกลับมา ถ้ามีโอกาศ วันไหว้ครู อย่าลืมไปกันน๊ะครับ :001:

ออฟไลน์ gunno

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ม.ค. 2552, 10:50:13 »
กับหลวงพี่ติ่งแหละครับผมไปลงนะหน้าทองมาแล้ว สุดยอดดดดดดดด :015:
เจ้าจงจำไว้นะ...เมื่อยังไม่ถึงเวลาเทพเจ้าองค์ใดจะคิดช่วยเจ้าไม่ได้....ครั้นถึงเวลา...ทั่วฟ้าจบดิน ก็ต้านเจ้าไม่อยู่...จงอย่าไปเร่งเทวดาฟ้าดินเมื่อบุญเราไม่เคยสร้างไว้เลยจะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า......(สมเด็จพระพุฒาจารย์ฯ )

ออฟไลน์ น้องลิงน้อย

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ม.ค. 2552, 12:56:48 »
อยากไปงานไหว้ครูมาก แต่ติดงาน ตั้งใจจะไปครอบครูใหม่ด้วยล่ะ เพราะที่ผ่านมาเราก็มีสิ่งผิดพลาดเหมือนกัน และที่สำคัญจะไปสักเพิ่มสัก 3 ลายด้วย

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 พ.ค. 2552, 06:21:02 »
ผมจะไปวัดบางพระอะคับ  ไปยังไงอะคับ
บ้านอยุ่แถวบางแคครับ พรุ้งนี้จะไปกับเพื่อนๆ ไปทำบุญ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ จะไปรถโดยสารอะครับ