ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องเพชรพญาธรและการบ้วนน้ำลายของสาลิกาครับ  (อ่าน 6658 ครั้ง)

ออฟไลน์ weller99

• จตุตถะ
คืออยากจะทราบว่า

1.เพชรพญาธรนี่เด่นทางด้านไหนเป็นหลักนะครับ วันนี้ไปขอสักน้ำมันกับหลวงอาติ่งมา หน้าตาคล้ายๆกับสิงห์เลยครับ พอดีลงรูปไม่ได้

2.ลงสาลิกานี่เรื่องการบ้วนน้ำลาย ถ้าบ้วนที่อ่างล้างหน้าทั่วไป กับ ถังขยะ นี่เขาห้ามรวมไว้ด้วยไหมครับ

ป.ล เพชรพญาธรของผมดูคล้ายๆสิงห์เลยครับ ถ้าลงได้เมื่อไหร่จะลงให้ช่วยดูด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
เพชรพญาธรนี่..

เท่าที่ได้รับรู้และอ่านผ่านตามา

เป็นสุดยอดเครื่องรางวัตถุมงคลด้านเสน่ห์ เลยค่ะ

ส่วนคำถามข้อที่ 2.

รอผู้รู้มาให้ความกระจ่างจะดีกว่าค่ะ

ขออนุญาติอ้างอิงจากพี่สิบทัศน์ ค่ะ
>
>           
ก่อนอื่นท่านจะต้องมีภาพที่ต้องการไว้ในเครื่องก่อนนะครับ เข้ามาที่กระทู้ เลือกแสดงตัวอย่าง ดูที่ช่องอัพโหลดรูปภาพ เลือก Browse เลือกภาพที่ต้องการ แล้วคลิกอัพโหลด รอซักครู่ พอเสร็จแล้ว ก็ก๊อปมาวางไว้ในกระทู้ครับ ลองดูนะครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 06:57:29 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ

• จตุตถะ
เพชรพญาทร น้ำมัน หลวงพี่ติ่งครับ

ตอนแรกผมนึกว่าสิงห์หรือไรซะอีก ผู้รู้ช่วยคอมเมนต์/คอนเฟิรม์ ด้วยครับ

• จตุตถะ
เอาใหม่ๆ รูปไม่ขึ้น ขออีกทีครับ

เพชรพญาทร น้ำมัน หลวงพี่ติ่งครับ

ตอนแรกผมนึกว่าสิงห์หรือไรซะอีก ผู้รู้ช่วยคอมเมนต์/คอนเฟิรม์ ด้วยครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
เพชรพญาธร มีหลายแบบครับ ต่างแบบต่างสำนักกันครับ แล้วแต่ท่านอาจารย์จะเมตตาอ่ะครับ
บ้างก็หัวเดียว บ้างก็เจ็ดหัว บ้างก็หลายหัวครับ
ส่วนพุทธคุณบ่งบอกตั้งแต่เห็นรอยสักแล้วครับ มาทางแนวนี้แน่ๆครับ เมตตามหาเสนห์อ่ะครับ

ส่วนสาริการลิ้นทอง ต้องลงที่ลิ้นนะครับ(ตามความเข้าใจผมคนเดียวนะครับ ผิดพลาดขออภัยมาในที่นี้ด้วย)
จะมีข้อห้ามเหมือนกับการฝังเข็มครับ ห้ามบ้วนห้ามถุยน้ำลายลงโถส้วม ห้ามพูดในห้องน้ำขณะทำธุระไม่ว่าเบาหรือหนักอ่ะครับ
ส่วนจะบ้วนลงอ่างหรือถังขยะ อันนี้ผมขอผ่านนะครับ
เดี๋ยวข้อมูลจะผิดพลาดไปกันใหญ่
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

• อัฏฐมะ
เห็นคงต้องขอข้อมูลเพิ่มเติมจากพี่เอ็กซ์

แล้วมั้งคะ  :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 09:33:33 โดย ~เสน่ห์จันทร์~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นี่มันปลัดกวางเหลียวมั๊งครับท่าน ไม่น่าจะเป็นสิงห์นะ....

เพชรพยาธรแบบต่างๆครับ...

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,5142.msg81373/topicseen.html#new

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
ถ้าบ้วนน้ำลายลงอ่างไม่ได้แล้วแปรงฟันจะทำยังไงครับ อิ อิ อิ  :006:

• จตุตถะ
คือผมเข้าไปขอเพชรพญาธรจากหลวงพี่ติ่งนะครับ

หลวงพี่เลยเมตตาสักมาให้นะครับ แหะๆ

ส่วนเรื่องบ้วนน้ำ นี่ถ้าลงอ่างถือว่าปรกติใช่ไหมครับ ขอบคุณครับ

• จตุตถะ
พี่ ack01 ครับ

แล้วพอจะทราบไหมครับว่า ถ้าเป็นปลัดกวางเหลียวหลังนี่มีพุทธคุณทางด้านไหนครับ....อยากทราบรายละเอียด

เพราะตอนสักเสร็จยังงงๆว่า หลวงพี่ติ่งเมตตาให้อะไรมานะครับ แบบว่าขอเพชรพญาทรไป แต่พอพี่ ack01 มาทัก

เลยแบบว่าเออ แฮะ หรือหลวงพี่เห็นเหมาะสมว่าแบบนี้ดีกว่า รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ดีทางเมตตาครับท่าน... :016:

...ได้ของเมตตาเยอะๆดีนะครับ เย็นใจดี ไม่ร้อนรุ่มเหมือนของคงกระพัน...

..ไปไหนมาไหนมีแต่คนเมตตาครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2552, 10:19:34 โดย ack01 »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กวางเหลียว เพชรพญาธร สาริกาคู่
ล้วนเน้นทางเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์ครับผม :095:
เรื่องเพชรต้องยกให้พี่เอ็ก เพราะพี่เอ็กคือเจ้าพ่อเพชรพญาธรตัวจริงเสียงจริง คอนเฟริม์ 5555555 :005:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
เพชรพญาธรจริงๆส่วนมากรูปร่างจะเหมือนกับปลัดขิกน่ะครับ
แต่ก็มีที่เป็นรูปร่างเหมือนคนด้วย อันนี้เรียกว่าวิทยาธร หรือเพชรพญาธร
เป็นชื่อเดียวกันครับ จริงๆในตำนานกล่าวว่า
วิทญาธร หรือเพชรพญาธร คือนักสิทธิ์จำพวกหนึ่ง นักสิทธิ์คือพวกกึ่งมนุษย์กึ่งเทวดาครับ
เพชรพญาธรนี่ก็เป็นหนึ่งในจำพวกนี้ มีฤทธิ์ เหาะเหิรเดินอากาศได้ แต่ไม่ใช่เทวดาครับ ต่ำกว่า
วิทยาธรส่วนมากจะมีอาวุธคู่มือครับ อาวุธนี่แหละคือสิ่งที่เสริมฤทธิ์ให้แก่พวกวิทธยาธรได้เป็นอย่างดี
วิทยาธรส่วนมาก เก่งในการขับร้อง ฟ้อนรำ และมีนิสัยเจ้าชุ้ครับ ต้นมักะรีผล หรือนารีผลที่ออกลูกเป็นผุ้หญิง
พอเจ็ดวันก็เหี่ยว พวกวิทยาธรชอบนัก ออกผลเมื่อไหร่เป็นต้องมาคอยสู้แย่งชิงเด็ดเอามักระรีผลไปเป็นภรรยาชั่วคราว
เสียทุกที หุๆๆ :095: