ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้อีกแร้ววว  (อ่าน 1106 ครั้ง)

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
อยากรู้อีกแร้ววว
« เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 08:52:43 »
อยากรู้เรื่องวิธีการป้องกันพวกคัดของทำอย่างไร ? ขอรายละเอียดจากท่านผู้รู้ด้วยนะคับ
 07;
ตัวเล็กที่ใครๆเรียกก็คือผม!!

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
ตอบ: อยากรู้อีกแร้ววว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มี.ค. 2552, 09:04:23 »
 :067:  เอ่อม  ตอบยากนะครับ ยังไงจะให้เ้ข้าใจ ถ้าคุณไม่ได้ร่ำเรียนมาโดยตรง

เอาแบบซิมเปิ้ล นะครับ  ผมมั่นใจว่า ถ้าเราเป็นคนดี หมั่นสวดมนต์ไหว้พระ ระลึกถึงคุณบิดา มารดา ครูบาอาจารย์ ทุกเช้าค่ำ

มันผูก หมั่นกรึง ของดีไว้   และของที่เรามีเป็นสายขาวของดีจริง  คนไม่ดีทำอะไรเราไม่ได้หรอกครับ

ส่วนมากที่พลาดคือ พอมีความสุขดี ก็ลืมตัวไปว่ากำลังกินบุญเก่า ไม่สร้างบุญใหม่เป็นภูิมิุคุ้มกัน  ก็จะพลาดกันไป

เหมือนกัน เราทานอาหารที่มีประโยชน์ ออกกำลังกายทุกวัน  เชื้อโรคก็ทำอะไรเราไม่ได้หรอก

ซิมเปิ้ลไปหน่อยนะครับ แต่ถ้าทำได้ประจำๆ เชื่อเถอะครับ  ของไม่ไปให้ ให้เขามาคัดก็ไม่สำเร็จ  :005:  :005:

ออฟไลน์ LAT-TAT

• ปัญจมะ
  • LAT-TAT
    • MSN Messenger - pai_LAT-TAT@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 12:15:28 »
    ที่ผมถามเพราะผมคล้ายๆว่าจะเจอมา แต่ไม่แน่ใจคับ
คือเรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า วันนั้นที่บ้านญาติผมมีคนมาดูดวงให้ญาติผม แล้วผมกับแฟนผมก็ไปที่บ้านเค้าพอดี
แต่แฟนผมลืมแหวนไว้ที่บ้านผมเลยต้องขับรถกลับมาเอาให้..พอกลับไปลงจากรถได้ หมอดูคนนั้นหันมาทางผมแล้วพูดว่า"อือ..ใช้ได้ ของดี" ผมกำลังจะเดินเข้าไปผมหยุดเดินแล้วถอยมานิดๆแล้วผมก็เดินหนี
อยู่สัก15นาทีหมอดูนั่นก็กลับ  ผมเลยถามแฟนผมว่าเค้าถามอะไรมั่ง? แฟนผมบอกว่า"เค้าถามว่า นั่นแฟนน้องรึ สักใช่หรือเปล่า  แล้วสักมาจากไหน"  แฟนผมก็ตอบไป....แล้วผมก็มาพอดี
แบบนี้มันเข้าข่ายหรือเปล่าคับ?

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 04:32:23 »
ลองหาตะกรุดพิสมรมาใช้บูชาติดตัวครับ เคยได้ยินหลวงปู่แย้มท่านว่า "ตะกรุดพิสมรคัดถอนไม่ออก"

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 05:21:07 »
งงครับ คัดของคืออะไร คัดทำไม แล้วคัดไปเพื่ออะไร ช่วยตอบด้วยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 07:47:11 »
คัดของคือ การทำให้พุทธคุณในรอยสัก หรือพระเครือ่งรางของขลังที่เราพกอยู่ เสื่อมหรือคลายออกไปครับ
เพื่อที่จะยิง แทง หรือทำร้ายให้ตายได้ง่ายๆหน่อย เพราะบางคนหนังเหนียวยิงฟันไม่เข้า เลยต้องมีการคัดของออกครับผม
ตามหลัก เค้าไม่คัดกันง่ายๆครับ
ถ้าไม่โกดแค้นหรืออยากจะฆ่ากันให้ตายจริงๆ  :095:
วิธีแก้ที่ดีที่สุดคือสวดมนต์ไหว้พระเยอะๆ ระลึกถึงครูบาอาจารย์บ่อยๆ
ทำบุญให้ทานเป็นนิจ
ปล ยันต์ของวัดบางพระไม่ได้คัดกันง่ายๆครับ ต้องแน่กว่าจริงๆถึงจะคัดกันได้
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Teerawat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มี.ค. 2552, 07:55:23 »
ทำดีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ย่อมคุ้มครอง