ผู้เขียน หัวข้อ: ๙ เรื่องอันเป็นที่สุด ทั้งเศร้า และยิ้ม กับหลวงปู่ทิม วัดพระขาว  (อ่าน 1706 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายยันต์กลับ

• ชาล้นถ้วย หวยล้นแผง แกงล้นหมอ ล้วนแล้วแต่ไร้ประโยชน์
  • ตติยะ
    • สบายอินเบด ดอทคอม

๙ เรื่องอันเป็นที่สุด ทั้งเศร้า และยิ้ม กับ......

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว

รวม๙ เรื่องอันเป็นที่สุดอันเกี่ยวเนื่องด้วย องค์หลวงปู่ เชิญคลิ๊กชมได้ครับ (ปล.ห่างหายไปนาน หวังว่าทุกท่านสบายดีนะครับ จากลุงยันต์กลับ)

http://www.oknation.net/blog/somboontiew/2009/12/29/entry-1

ปลาตะเพียน ช่างเวียน ช่างแวะ ขายดิบ ขายดี มั่งมี เยอะแยะ

หลวงปู่ทิม วัดพระขาว เทพเจ้าแห่งความเมตตา

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลดีๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เคยไปวัดพระขาว 2 ครั้ง และ ได้มีโอกาสกราบท่านอย่างใกล้ชิดครั้งนึง
ตอนนั้นท่านได้สวมไหมมงคลและมอบลูกอมชานหมากให้...ซึ่งทุกวันนี้
ผมยังสลับกันอาราธนาพระขุนแผนเคลือบปี45 และ ลูกอมชานหมากของท่าน
ติวตัวอยู่เสมอครับ...แม้ขณะที่พิมพ์กระทู้นี้ก็ยังมีลูกอมชานหมากห้อยคออยู่เลย