ผู้เขียน หัวข้อ: หมัดธนู  (อ่าน 10501 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nort

• ปฐมะ
  • *
หมัดธนู
« เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 06:54:48 »
สักแล้วมีผลดี ผลเสียอย่างไร
แล้วสักกับอาจารย์ท่านใดได้บ้างครับ

ออฟไลน์ ๛พุทธานุภาพ๛

• ปัญจมะ
  • " ชีวิตไม่มีคงกะพัน ความดีเท่านั้นจึงอยู่คงดี "
    • อีเมล
ตอบ: หมัดธนู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 08:41:26 »
อืม หมัดธนู นี่ ส่วนใหญ่  นักมวย เค้าจะสักกันนะครับ โดย สักที่ฝ่ามือ หรือ ไม่ก็ ข้อมือ โดยมีความเชื่อว่า จะทำให้ หมัดหนัก ล้มคู่ต้อสู้ได้ เห็นได้จาก ที่ เขาทราย แกแล็คซี่  ที่ให้หลวงพ่อ คูณ แห่ง วัดบ้านไร่ สัก .........  จากการที่สัมภาษณ์ จาก คู่ชก ที่ขึ้นชกกับ เขาทราย นั้น กล่าวไว้ว่า " ขณะที่เขาทรายพุ่งหมัดขวาออกมานั้น เค้าเห็น มีเสมือน กระทิงดุ ที่เกรี้ยวกราด วิ่งมาชน ที่ใบหน้า จากนั้นก็ ไม่รู้สึกตัวอีกเลย กระทั่ง ฟื้นตัวขึ้นมา " อ้างอืง นะครับ ขอบคุณครับ  :075: :075: :075:
"บุญอยู่กับคนทำ  กรรมอยู่กับคนก่อ"

ออฟไลน์ ๑Dhamma๑

• ตติยะ
  • พุทธอุทยานธรรมโกศล
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 11:40:21 »
ผลดีก็ตามอย่างที่ว่าน่ะครับ
บางท่านสามารถใช้ตบไล่ผีได้..

ข้อเสียคือ ห้ามตบใครก็แล้วแต่ถ้าถือขึ้นจริงๆสามารถทำให้คนที่
โดนตบนั้นเสียสติกลายเป็นคนฟั่นเฟืองเลยทีเดียว
อีกอย่างคือไม่ควรเอามือข้างที่สักลูบหัวเด็กอาจจทำให้เด็กไม่สบายได้ครับ
ศรัทธาคือความเชื่อ... ทั้งนี้ศรัทธาต้องมาคู่กับปัญญาเสมอ
คือ ก่อนจะเชื่ออะไรควรใช้ปัญญา พิจารณา ตรักตรองดูเสียก่อนฯ

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 11:45:43 »
ลูบ ได้ แต่ ห้าม ตีนะ    ตี ไม่ ได้ เลย อันตราย .... อิอิ    ;D ;D

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มี.ค. 2550, 11:46:11 »
ว้าว........ของดีจิงๆ ? :053:

ยังไม่เคยสักเลยต้องไปหาสักบ้างแล้ว ?งิงิ
? ? ? :002:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ Nort

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 09:23:07 »
แล้วยังมีผลตามมาอย่างอื่นอีกมั้ยครับ
แล้วสามารถไปสักกับอาจารย์ท่านใดได้บ้างครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 02:25:57 »
ก็ เป็น หมัดที่ ทำร้าย คนอ่ะ   เห็น ว่า  มีข้อ ห้าม เพิ่ม ขึ้น จาก สักยันต์ ทั่วไป คือ

มือ ข้าง ที่สัก   ห้าม จับ  .... ตรง นั้น ... ของผู้หญิง นะ   มันจะเสื่อม  << เค้า บอกมา น่ะ   

ก็ ประมาณ นี้อ่ะ   ..... สัก กะ  อาจารย์ไหน เราไม่ รู้ นะ

ออฟไลน์ ดวงใจรัก

• ทุติยะ
  • **
  • ใจใฝ่ธรรมะ หันหลังเรื่องโลกี
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 มี.ค. 2550, 05:20:32 »
llll

ออฟไลน์ SKYLINE R33

• จตุตถะ
  • ของดีใครก็หาได้แต่การทำดีต้องมั่นเพียร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 มี.ค. 2550, 10:53:06 »
มีคาถาเปล่าค่ะ

ใครมีช่วยลงด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
วันนี้คุณทำบุญแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ นโม

• จตุตถะ
  • เหล็กใหลหรือจะสู้คนหลาย
    • MSN Messenger - momopaza@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - momopaza@yahoo.co.th
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 มี.ค. 2550, 11:24:54 »
อันตรายเมือนกันนะเนี่ย
 :-\
รักตนต้องพลีตน หมั่นท่องบ่นพยายาม
ไว้เกียรติและคงนาม ดำรงศักดิ์ตระกูลเรา

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 มี.ค. 2550, 01:29:26 »
เท่า ที่เห็น มา

มีคาถาเปล่าค่ะ

ใครมีช่วยลงด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

โอมตรีเพรชเทยดาให้กรรมสิทธิแก่ข้าสวาหะ จะฉะ สัพพัง มรณังภะเว **************กลั้นใจท่อง เป่าใส่มือ กี่จบก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มี.ค. 2550, 01:34:07 โดย - มารบูรพา - »

ออฟไลน์ -*- 2J -*-

• ปัญจมะ
  • นู๋โดด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มี.ค. 2550, 03:52:32 »
แล้วจะเกิดอะไรขึ้นถ้าโดนไป

แล้วมีวิธีแก้เปล่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มี.ค. 2550, 04:28:49 »
ถ้าโดนจะเกิดอะไรขึ้นน่ะหรอ.........................ก็เจ็บสิเจ็บมากด้วย
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 มี.ค. 2550, 01:50:45 »
เค้าบอกว่า ถ้า สักหมัดธนู แบบ ตี ตาย   ให้ ต่อย  ซ้ำ อีกที ก้อ จะฟื้น   แต่ ถ้า แตก ก็แตกแล้ว แตกเลย 

หมัดจะหนักกว่า ปรกติ อ่ะ ครับ  ...  ใช้ คาถา เฉย ๆ  ไม่ น่าจะตาย  แต่ ถ้า สัก ที่ มือ จะเพิ่มอานุภาพ ของหมัดน่ะครับ

แนะนำ ถ้า จะสัก - พกปืน ดี กว่าไหม ครับ - ของแบบ นี้ ลองแล้ว ทำแล้ว มันจะ ติดตัว เรา ไปจน " ตาย "

คิดให้ดี ๆ นะครับ

ออฟไลน์ ๛*[•OattO•]*๛

• ปัญจมะ
  • นะมะพะทะ นะโมพุทธายะ .....
    • MSN Messenger - Pm@Pm.com
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 มี.ค. 2550, 08:24:01 »
ตายๆๆๆๆๆๆๆ อีกอย่างคือ นักมวยที่สักหมัดธนูนั้นถือว่าเอาเปรียบคู่ต่อสู้ครับ ..........

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 เม.ย. 2550, 03:48:58 »
..............................หมัดอาคม ............................