ผู้เขียน หัวข้อ: เบี้ยแก้นอกครู เรื่องไม่เป็นเรื่องของผู้ชายห่วยๆ  (อ่าน 2383 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ

เบี้ยแก้นอกครูของผมเสร็จแล้วครับ
  มีแต่เกรียนนะครับที่ทำแบบนี้
      อย่าไปทำเลยครับ
ผมว่าวุ่นวาย เหอ เหอ เหอ
แต่
จาก

เบี้ยวัดตลาดใหม่

เบื้ยเป็นเบี้ยเปลือยจริงๆ ไม่มีตะกั่วหุ้มมีแต่การอุดชันแล้วมีแผ่นตะกั่วจารอักขระติดไว้ที่ฝา

ว่าแต่ แล้วมันเกี่ยวอะไรกับเบี้ยแก้นี้

เมื่อวานได้ไปขอความเมตตาที่วัดท้องไทรและวัดกลางบางแก้ว

ทำไมเบี้ยวัดตลาดใหม่กลายเป็นแบบนี้

แต่ยังไม่เสร็จนะครับ คิดว่าน่าจะมีภาคต่อ

จากเบี้ยเปลื่อย วัดตลาดใหม่
  ได้ขอเมตตาจากหลวงปู่จารตระกั่วปิดท้องเบี้ยให้ (ท้องไทร)
เสร็จแล้วนำไปติดไร้ตะเข็บที่วัดกลางบางแก้วเสร็จแล้ว พระอาจารย์เจือเมตตาจารให้
  เสร็จแล้วนำไปให้พระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง จารอักขระตำหรับพ่อเที่ยงให้
     เสร็จแล้วนำมาหุ้มผ้าแดง ขาว ของครูสงวน 
แล้วถักลวดไว้ใช้ติดตัวนะครับ (ล่อฟ้าดีจริงๆ)
เหลือแต่เสกให้เต็มๆ  เหอ เหอ เหอ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
คือพูดได้ว่าครบสูตรครับ

- ขอบคุณฯที่นำมาให้ชมกันครับ

:114:

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
นอกครู แต่ไม่ลืมครู นี่ครับพี่บัฟ  ครูบาอาจารย์เมตตาจารให้เต็มเปี่ยมเลย

สวยดีครับพี่  ท่าทางจะแรง  เพราะเจ้าของก็แรง ยู๋ .... 
:004: :004: :004:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ล่อฟ้าจิงๆๆครับผม  :005:   :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แจ่มแจ๋วเลยครับพี่บัฟ ชอบมากครับ ดำเนินการเองใช้เอง ...  :016:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เกินคำบรรยายจริงๆครับพี่... :016: :016: :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
เบี้ยแก้นอกครู  แต่เท่าที่อ่านเป็นเบี้ยแก้ตัวนี้รวมครูบาอาจารย์มากที่สุดครับ

ครูบาอาจารย์แต่ละท่าน ไม่ว่าหลวงปู่อั๊บ หลวงปู่เจือ พระอาจารย์ปุ้ม ต่างจารอักขระบนตัวเบี้ยตามตำรับตำราของแต่ละท่าน  ตามด้วยหุ้มผ้าขาว ผ้าแดงของครูสงวนเขียนอักขระ "สะ สะ อะ ระ"  แค่นี้ก็ไม่ต้องบรรยายพุทธคุณแล้วครับ

เบี้ยแก้ตัวนี้ผมขออนุญาตเรียกว่า "เบี้ยแก้รวมครู"  แล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2552, 12:08:21 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
สุดยอดครับพี่บัฟ ดูเก่าขลังๆแบบคนสมัยโบราณถักลวดทองแดงใช้เอง หุๆ :016:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
โอ้ ครูบาอาจารย์เพียบ แต่ น่ากัวล่อฟ้านะครับ ระวังนิดหนึง  :049:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
สุดยอดเลย ครับ  :053: