ผู้เขียน หัวข้อ: ???แหวนหนุมาน???  (อ่าน 2765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
???แหวนหนุมาน???
« เมื่อ: 22 มิ.ย. 2552, 12:59:01 »
ด้วยความเคารพครับ

อยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่าเป็นของที่วัดบางพระสร้างหรือเปล่า?ครับ

แต่แหวนเงินรูปเสือวงนี้ใช่แน่ๆครับ
  เหลือวงเดียว นอกนั้นผมเอาไปหลอมสร้างพระหมดแล้วครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ???แหวนหนุมาน???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2552, 01:53:10 »
เคยเห็นมีแบบนี้ที่ออกในนามของวัดบางพระ
แต่รูปทรงจะไม่เหมือนกันครับ
เป็นกำลังใจให้ นะครับพี่บัฟ ผมความรู้น้อย
ต้องรอผู้รู้ท่านอื่นๆมาช่วยแถลงไขครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ