ผู้เขียน หัวข้อ: จรัญ๑๓มีสำนักสักที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 3847 ครั้ง)

ออฟไลน์ มงคลจักรวาฬ

• ทุติยะ
  • **
ไครรู้ช่วยบอกหน่อย

ออฟไลน์ ปูดำ

• for the goodtimes
  • ตติยะ
  • i pray
ตอบ: จรัญ๑๓มีสำนักสักที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 มิ.ย. 2552, 07:41:23 »
                                   อาจารย์สม ใกล้ ๆ วัดตะโน
                                   อาจารย์เล็ก เชิงสะพาน พณิชยการธนบุรี (ขณะนี้บวชอยู่วัดนก)

อย่าร้องขอจงเป็นผู้ให้

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ตอบ: จรัญ๑๓มีสำนักสักที่ไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2552, 12:07:13 »

กราบนมัสการพระอาจารย์เล็กครับ   :054: :054: :054:
พระอาจารย์เล็ก เชิงสะพาน พณิชยการธนบุรี (ขณะนี้บวชอยู่วัดนก)

พระอาจารย์เล็ก กำลังสักอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ มงคลจักรวาฬ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 11:36:56 »
ขอทราบข้อมูลเกี่ยวกับท่านอ.เล็กหน่อยครับน่าเลื่อมใสดีกราบคารวะท่านอ.เล็กด้วยครับ 25; :053:[shake][/shake]

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 03:43:16 »
เข้ามาเก็บความรู้ครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้นะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2552, 07:04:20 »
ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณครับ 14;