ผู้เขียน หัวข้อ: พัฒนาการใหม่ที่ดเพิ่งได้มาครับ  (อ่าน 3318 ครั้ง)

ออฟไลน์ thumneab

• ความดีไม่มีวันดับสูญ
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com

ลพ ญา ท่านกรุณาให้มาครับ แต่ไม่ทราบว่ายันต์อะไรครับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ ยันต์ ที่สักต่อจาก เก้ายอด ใช่พระเจ้า 16 พระองค์หรือป่าวครับ?

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: พัฒนาการใหม่ที่ดเพิ่งได้มาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 10:33:19 »
ถ้าได้เสืออีกคู่คงงามไม่น้อยนะครับ สู้ๆ อีกหน่อยก็เต็มครับ เอาใจช่วย ...  :016:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: พัฒนาการใหม่ที่ดเพิ่งได้มาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 10:38:06 »
สักต่อจากเก้ายอดด้านซ้าย ขวาหรือเปล่าครับ
แบบนี้ เรียกว่าต่อปีกน่ะครับ ส่วนมากเรียกกันว่า 29 ยอด(รวมเก้ายอดตรงกลางด้วย)
แต่บางอาจารย์ท่านก็เรียกว่ากำแพงแก้วครับ อีกไม่นานคงเต็มแล้ว
เอาใจช่วยให้เต็มไวๆนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 10:58:39 »
ยันต์ 29 ยอดครับผม

แต่หลังสวยจริงๆ
ชอบยันต์สิงห์จัง (รูปเหมือนเบียร์สิงห์ไงก็ไม่รู้)

ออฟไลน์ thumneab

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - Thumneab@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Thumneab@yahoo.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 11:05:06 »
ท่าน SIC ทีแรกผมนึกว่า ลพ ญา ท่านให้ สิงห์บุญรอดเสียอีก

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 11:26:12 »
สวยงวมมากๆครับ............. :114: :114: :114:..............

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ค. 2552, 11:28:17 »
สวยดีครับ...จะได้ล้อมอักขระแล้ว :016:

...ของผมคงอีกนาน ยังเหลืออีกเยอะ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 12:42:21 »
สวยงามครับ อีกไม่นอนก้คงจะเต็มหลังนะครับ :005:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 09:08:13 »
ยินดีด้วยครับ ดีใจด้วย รักษาไว้ดีๆนะครับ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 02:36:44 »
เรียกว่าต่อปีกน่ะครับ ส่วนมากเรียกกันว่า 29 ยอด(รวมเก้ายอดตรงกลางด้วย)

ออฟไลน์ asakura

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 03:42:08 »
เหมือนยันต์ของบุญรอดบิวเวอรี่มากค่ะ
แต่สวยดีนะคะ :015:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 08:04:17 »
ใกล้เต็มแล้วยินดีด้วยนะครับ ส่วนยันต์ที่ต่อออกไป ก็ 29 ยอดครับไปสักต์ครั้งต่อไปน่าจะไปธง ต่อ 29ยอดไปอีก จะสวยงามมากๆ ครับ แต่ก็อแล้วแต่ความกรุณาของ พระอาจารย์นะครับ ว่าจะได้อะไรต่อไป ....ด้วยความเคารพ.. :089:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 12:16:04 »
เกือบได้ล้อมอักขระแล้วครับยินดีด้วย

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 07:39:04 »
สิงห์ตัวครู หัวเสือ ยันต์ตะกร้อ size mini น่ารักดีครับ แต่เปี่ยมไปด้วยพุทธคุณครับ งามครับงาม
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ผู้หญิงธรรมดา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 24 ก.ค. 2552, 03:19:18 »
ยันต์สิงห์ก้อสวย
ยันต์ตะกร้อก้อน่ารัก
อิจฉราจัง :070: :070: :070: