ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้หนุมานกับหงษ์คู่  (อ่าน 2134 ครั้ง)

ออฟไลน์ โจ๊ก วัดพระรูป

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้หนุมานกับหงษ์คู่
« เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 12:23:22 »
ผมสักมา....ก็มีเก้ายอดและต่อเป็รน29 ยอด   แปดทิศ   งบน้ำอ้อย   สาริกา   นะเมตตา  นะมหาละลวย  ก็เลยอยากได้ให้ครบครับผม   

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: อยากได้หนุมานกับหงษ์คู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 01:15:33 »
เมื่อถึงเวลาอันสมควร พระอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้หนุมานและหงษ์มาอยู่บนแผ่นหลังของเราเองแหละครับ
เอาใจช่วยครับ การสักยันต์ของวัดบางพระส่วนมากต้องช้าๆแล้วจะได้พร้าเล่มงามครับ :077:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ทีครับผม

• ฉัฏฐะ
  • *
  • จะเป็นลูกศิษย์ที่ดีตลอดไป
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 02:04:32 »
ขอให้ถึงเวลานั้นนะครับ
ขอให้โชคดีอาจารย์เมตตานะครับ :050:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 02:55:27 »
จริงๆอยากได้เสือแต่ส่วนตัวแล้วเป็นใจร้อย....เลยขอหงษ์หล่ะกัน

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 05:07:43 »
เมื่อถึงเวลาอันสมควร พระอาจารย์ท่านก็จะเมตตาให้หนุมานและหงษ์มาอยู่บนแผ่นหลังของเราเองแหละครับ
เอาใจช่วยครับ การสักยันต์ของวัดบางพระส่วนมากต้องช้าๆแล้วจะได้พร้าเล่มงามครับ :077:
ตามนี้เลยครับ ผมก็เห็นด้วยเช่นกัน

สวัสดีคุณ โจ๊ก วัดพระรูป ผมชื่อท๊อป มีเก้ายอดเป็นยันต์แรก :075: ด้วยความเมตตาของหลวงพี่แป๊ว อีกนานเลยกว่าผมจะได้อย่างคุณ
มีของดีแล้วยังไงรักษาให้ดีดีนะครับ ขอให้โชคดี
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 07:04:18 »
ยินดีที่รู้จักครับ.....ช่วงนี้ไม่ว่างไปวัดเลย(พอดีเมียท้องแก่.....เมียไม่ให้ไป  อิอิ)
ใจนะอยากจะไปก่อนวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 08:33:39 »
ยินดีที่รู้จักครับ.....ช่วงนี้ไม่ว่างไปวัดเลย(พอดีเมียท้องแก่.....เมียไม่ให้ไป  อิอิ)
ใจนะอยากจะไปก่อนวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น

ไปวัดบางพระ เอาความสบายใจดีกว่าครับ ไปเมื่อไหร่ก็ไปได้ครับ ที่วัดต้อนรับเสมอ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 09:51:52 »
เอาใจช่วยครับ เดี๋ยวก็ได้เองครับ ช้าๆได้พร้าเล่มงาม

ออฟไลน์ ohhonui

• อยากไปวัดจังเลยแต่ไม่มีเวลา
  • ปัญจมะ
    • MSN Messenger - ohhonui@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - ohhonui
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 10:14:56 »
ขอโทษนะครับผมชอบคำนี้มากเลย
จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป
อยากทราบว่าอาจารย์ไปนอะครับ                ป.ล.ผมชอบมากเลยตรับ

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ค. 2552, 11:52:52 »
ที่วัดบางพระ ไปถึงวัดก็หันหลังให้พระอาจารย์ท่านเถอะครับ ท่านเมตตาอะไรมาก็เป็นมงคลสูงสุดแก่ชีวิตแล้วครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 01:40:38 »
ขอโทษนะครับผมชอบคำนี้มากเลย
จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป
อยากทราบว่าอาจารย์ไปนอะครับ                ป.ล.ผมชอบมากเลยตรับ

เป็นคำสอนของหลวงพ่อกวย ชุตินธโร อดีตเจ้าอาวาสวัดโฆษิตารามน่ะครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 07:23:32 »
เมื่อถึงเวลาอันสมควรครับ เราสามารถปรารถนาได้ครับ แต่หากไม่ได้ดั่งหวัง ก็อย่าเสียใจไปลือครับ ของที่ท่านอาจารย์มอบให้ศิษย์นั้น ดีนักยิ่งแล
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

TUM

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 08:39:53 »
:016: :015: เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ก.ค. 2552, 02:10:36 »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ..... :010: