ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามยันต์เสือคู่ที่สักด้านหลัง  (อ่าน 5773 ครั้ง)

ออฟไลน์ neo2779

• ปัญจมะ
  • นะโม พุทธายะ นะมะพะทะ จะภะกะสะ
พระอาจารย์ที่วัดสักยันต์เสือคู่แล้วเขาจะสักให้แต่รูปเสือและอักขระเหรอครับเพราะผมเห็นยังไม่มีหัวใจเสือ
และเพื่อนๆที่รู้เขาบอกมาต้องไปบ่อยๆเดี๋ยวหลวงพี่จะใส่หัวใจเสือให้เอง  หัวใจเสือที่อักขระคล้ายเลข 8น่ะครับ ยันต์เสือคู่สักเสร็จใหม่ๆหลวงพี่จะไม่ใส่หัวใจให้ใช่มั้ยครับ แล้วจะเป็นอะไรมั้ยถ้ายังไม่มี หัวใจเสือในตอนนี้ ยันต์จะแรงมั้ยเหมือนมีหัวใจเสือมั้ยครับ  รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ
"เพชรน้ำหนึ่งแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามยันต์เสือคู่ที่สักด้านหลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 12:48:41 »
แสดงว่า เพื่อนๆของคุณเก่งกว่า หลวงพี่พระอาจารย์สัก แล้วหละ
ลองให้เพื่อนๆของคุณ ลงหัวใจให้ก็ได้
เพราะหลวงพี่อาจารย์สัก ท่านก็ลงอักขระหัวใจกำกับไว้แล้ว นี่ครับ :070: :070: :070:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: สอบถามยันต์เสือคู่ที่สักด้านหลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 01:03:39 »
หัวใจกับตัวนะกำกับมันคนละตัวกันนะครับ เหอๆ
ที่ว่าเหมือนเลขแปดนั่น ผมคิดว่าน่าจะเป็นตัวนะเสือน่ะครับ
ไม่ใช่หัวใจแต่อย่างใด
ปล พระอาจารย์ที่ท่านสักท่านย่อมรู้ว่าสิ่งใดเหมาะสมหรือสิ่งใดไม่เหมาะสม
และสิ่งใดควรมอบให้เวลาใด ก็เท่านั้นเองครับ เหอๆ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ส.ค. 2552, 11:26:25 »
ทุกสิ่งทุกอย่างพระอาจารย์ท่านได้เมตตาให้แล้ว ก็ไม่ต้องกังวลอะไรครับ อย่าไปคิดมาก :069:

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 11:16:36 »
 :053: อย่าไปคิดมากครับ เอาศรัทธาเป็นที่ตั้ง แล้วจะบังเกิดผลครับ  :016:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 ส.ค. 2552, 02:40:24 »
ใช่ครับอยู่ที่ความศรัทธามากกว่า
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ส.ค. 2552, 04:00:24 »
ผมได้เสือกะหลวงพี่หมีอ่ะ แรงมากๆคับ
ขอบคุณชาวเว็ปทุกคนกั๊บ