ผู้เขียน หัวข้อ: หมูหลวงปู่กาหลงครับ  (อ่าน 10382 ครั้ง)

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
หมูหลวงปู่กาหลงครับ
« เมื่อ: 17 ส.ค. 2552, 11:06:13 »
วันนี้นำหมูหลวงปู่กาหลง มาให้ติชมกันครับ :095: ผมนำขึ้นคออยู่ครับ
พญาหมูพลิกแผ่นดิน รุ่น 2 ครอบเศียรพระลักษณ์ ปี 50 เนื้อนวะขอมโบราณพันปี หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม จ.สระแก้ว

......... หลวงปู่กาหลง เขี้ยวแก้ว วัดเขาแหลม อ.วังสมบูรณ์ จ.สระแก้ว พระเถราจารย์ ผู้มีฤทธิ์อำนาจวาจาประกาศิต ด้วยเขี้ยวแก้วกลางเพดานปาก วัตถุมงคลรุ่น "ครอบเศียรพระลักษณ์" ปี 2550 หลวงปู่กาหลงปลุกเสกเดี่ยว 1 ปีเต็ม และยังเข้าพิธีพุทธาภิเษก-เทวาภิเษกหลายพิธี

......... พญาหมูพลิกแผ่นดิน รุ่น 2  ใต้ฐานบรรจุตะกรุดมหาทรหด ปิดทับด้วยแผ่นยันต์ปั๊มหมูโทนทองแดง ส่วนที่หางคล้องเหรียญโค้ดยันต์ เป็นรูปเขี้ยวหมูป่า ด้านข้างกำกับยันต์และหมายเลขด้วยการยิงเลเซอร์ พญาหมูพลิกแผ่นดินรุ่นแรกออกให้บูชาไม่กี่ร้อยบาท เพียงข้ามปีราคาสูงถึงหลักหมื่น เพราะประสบการณ์จริงๆล้วนๆ นับหลายร้อยครั้ง พญาหมูพลิกแผ่นดิน รุ่น 2 เนื้อนวะโลหะขอมโบราณพันปี สร้าง 14,999 องค์ (ของผมองค์ที่ 6469 ครับ)นำมาให้ชมและศึกษาหาความรู้ครับ  :054: :054: เลี่ยมยากมากครับ :095:

ว่าแต่องค์นี้ผมเช่าต่อมาจากเพื่อนน่ะครับ
ยังไม่รู้เลยว่าดีหรือไม่ดียังงัย ใครรู้ช่วยบอกบ้างน้ะครับ
ขอบพระคุณทุกท่านคร้าบบบ :054:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ส.ค. 2552, 11:08:43 โดย ยอดรัก..บางแค »

ออฟไลน์ kommyt

• ปฐมะ
  • *
ตอบ: หมูหลวงปู่กาหลงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 04:07:48 »
    ผมมี ของหลวงปู่กาหลงเหมือนกัน พ่อปู่ฤาษีสิงห์สมิงพราย ครับ
อยากดูโทรบอกนะ 084-6784954 คม ( งานพิธีครอบครู )

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 06:26:33 »
ผมว่าของหลวงปู่ดีทั้งและคับ
แต่จริงๆๆแล้วหมูทองแดงนันจัดว่าเป็นเครื่องรางนะคับ
เขาจึงไม่นิยมเอามาแคว้นคอนะคับ  ( ผมมีทั้งพระลักน่าทองและหมูทองแดงเลยคับ )
                             ศิษย์ หลวงโด่ง

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 10:01:18 »
ขอบคุณสำหรับหมูหลวงปู่กาหลงครับ ผมมีแค่หมูป่า หลวงพ่อเส็ง วัดบางนา เองครับ ของพ่อครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ส.ค. 2552, 10:04:11 »
ผมว่าของหลวงปู่ดีทั้งและคับ
แต่จริงๆๆแล้วหมูทองแดงนันจัดว่าเป็นเครื่องรางนะคับ
เขาจึงไม่นิยมเอามาแคว้นคอนะคับ  ( ผมมีทั้งพระลักน่าทองและหมูทองแดงเลยคับ )
                             ศิษย์ หลวงโด่ง

อ่าวเขาไม่เอามาแขวนคอหรอครับ
แล้วจาเอามาใช้ยังงัยอ่ะครับ
รบกวนผูรู้ช่วยแนะนำด้วยครับ