ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์เสียว สยอง เจ็บ ตัว กับบ้านพักหลวง ต่อ  (อ่าน 5254 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
 อันนี้พิมพ์ไว้นานแล้ว เอาไปลงตอนปี 49
  ประโยคไหนใช้สีเขียวเป็นที่ผมเพิ่มเติมลงไปนะครับ   เพื่อลงในเวปวัดบางพระนะครับ
มาเล่าต่อนะครับ
มีผู้ถามผมว่า ทำไมไม่ทำบุญให้สิ่งลึกลับไปบ้าง
ขออนุญาตตอบว่า ยิ่งทำบุญให้ ผมทำสังฆ์ทานหลายครั้งมาก
แต่ยิ่งทำ เสียง ที่ร้องว่า เจ็บเหลือ เกิน โอย เจ็บ" อะไรประมาณนี้จะมาเรื่อยๆ
ถี่ขึ้นจะด้วยซ้ำ เมื่อว่าไปเพิ่มพลังให้เค้า  ในส่วนของคืนสุดท้าย  นำเรียนว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น  นอกจากเหมือนมีเล็บมาตะกุยข้างฝา

หลังจากที่ผมย้ายออกจากบ้านหลังนั้นแล้ว
ผมได้บ้านพักใหม่ เป็นบ้านพักซีเจ็ด (บ้านพักหัวหน้ากิ่งอำเภอ)
อยู่ข้างบ้านท่านนายอำเภอเลย ผมยังแปลกใจว่าทำไหมไม่ให้ปลัดซีห้าอยู่
ทำไมนายเมตตา ให้ผมซึ่งบรรจุใหม่อยู่
บ้านพักที่ว่า เป็นบ้านไม้ สองชั้น
สองห้องน้ำ มีห้องครัว ห้องเก็บของ เรียกว่าอยู่ได้สองครอบครัวใหญ่ๆ
เลย (ตามประสาบ้านหลวง)
แต่ไม่ต้องคิดมาก แค่ผมเดินผ่านหน้าบ้านก็เข้าใจแล้ว ที่หน้าบ้าน
มีสวนหย่อมด้วย แต่มีศาลไม้ตั้งอยู่ เป็นศาลที่ผมว่างามมาก
ที่ประตูหน้า มีผ้ายันต์สีแดงรูปท้าวเวสสุวรรณ อยุ่ แบบว่าผ้ายันต์เก่าจนซีดแล้ว
ภายในบ้าน ๆไม่มีอะไรมาก แค่ ตรงไหนมีรู ไม่ว่าจะเป็นรู ตะปู หรือรูลูกปืนก็จะมีทองคำเปลวแปะไว้ที่รู ทุกรู อะไรนี้
 ไม้ตกน้ำมันทั้งนั้น ถ้าเป็นตอนนี้จากถากมาแกะนางพิมให้หมด
นายอำเภอ ท่านคิดอะไรอีกนี้
ท่านว่ามาอยู่ใกล้ๆท่านมีอะไรจะได้ช่วยกัน ตอนนั้นสถานการณ์ ไม่ค่อยดี
แต่ไม่เป็น เป็นคนรุ่นใหม่ไม่เชื่ออะไรง่ายๆ (ในตอนนั้น)
เอาเป็นว่าผมก็ได้มาพักที่บ้านพักหลัง บ้านใหม่นี้ดี มีมุ้งลวด อยู่ห้องหนึ่งไม่ต้องกางมุ้งนอน ผมจึงยึดห้องนั้นเป็นห้องนอน ส่วนห้องตรงข้าม เอาไว้เก็บของ
ตกกลางคืน ก็มีเรื่องแปลกอีก คือมีความรู้สึกว่า ตกดึก จะมีคนมาเดิน หรืออยู่ในห้องตรงข้ามกับห้องนอนของผม แถมรู้สึกว่า มีคนเดินขึ้นเดินลง อยู่ประจำเวลากลางคืน กระได เป็นไม้ก็เลยรู้สึกว่า มีคนเดินจริงๆ แน่ๆ
ผมลองของโดยเอาแป้ง แป้งฝุ่น ที่ ทาตัวลองโรยใส่พื้นกระได ดู ผลออกมาว่ามีเสียงเดิน แต่ไม่มีรอยเท้า แล้วใครนี้ ทำไมผมต้องเจอแต่เรื่องพวกนี้นะ

แต่โดยรวมอาการของบ้านหลังนี้ไม่หนักเท่าหลังที่แล้ว จนกระทั่ง
ผมเริ่มมี คนมาอยู่ด้วย ทุกครั้งที่เพื่อน มาพัก ตอนแรกผมนึกว่าความครึกครืนจะช่วยได้ แต่กลับ เปล่า ทุกครั้งที่มีเพื่อนมา ถ้ามีตอนกลางคืน จะมีเสียงหมาหอน
หมามันหอนจริงๆ นะครับ หอนได้เป็นแบบระบบเสียงเซอร์ราว เลย (มันมารุมหอนอยู่รอบๆบ้านเปิดประตูออกมาไล่ เดี้ยวซักพักมันก็กลับมารุมหอนอีก)
ครั้งหนึ่งกลางวันแสกๆ นั่งทานข้าวกันอยู่ ดีๆ ได้ยินเสียงคนอยุ่ในห้องน้ำข้างบน เสียงแบบอาบน้ำเป็นเรื่องเป็นราวเลย ซู่ ซู่ ผมตัดสินใจค่อยๆ ย่องขึ้นไปดู กัน พอเยียบขึ้นกระได เสียงก็หาย พอ เปิดห้องน้ำออกมา ผลคือ

พื้นแห้งสนิท ไม่มีรอยน้ำเลย เหอ เหอ เหอ

เกิดในชีวิต ก็โดนอำครั้งแรกที่บ้านหลังนั้นละครับ
ตอนนั้น ยังสวดยันทุน กับกรณี ไม่เป็น

ที่หนักสุด คือผมถูกผลักตกจากบันไดสองหน

แต่ตั้งแต่ ฝังเข็มทอง ของอาจารย์ประคอง
มา เหตุการณ์ ที่ถูกเล่น แบบถึงตัวก็ไม่มีอีก
แต่เวลามีเสียงเดิน หรือเสียงโครมคราม
จะมีอาการเจ็บบริเวณที่เข็มอยู่
ก็เป็นเรื่องน่าแปลกเหมือนกัน
(ตอนนั้นอาจารย์ประคองท่านเป็นพระอยู่วัดอิน
ไปหาท่านครั้งแรกท่านฝังเข็มให้หนึ่งเล่มใหญ่ท่านก้านวงเวียน)

แต่บ้านหลังนั้นมีเรื่องแปลกอีกอย่าง
ที่อำเภอ แถวนั้น คนเขมรจะนับถือแม่ย่า
ครั้งหนึ่งช่วงปีใหม่ ปกติข้าราชการจะกลับบ้านกับได้ (สมัยนี้ข้าราชการทุกภาคส่วนต้องเฝ้าถนน) ที่อำเภอไม่มีใครอยู่ อยู่แต่ผมอาสา อยู่
ขณะที่นอน อยู่ช่วงเย็น กำลังได้ที่เลย
(ครึ่งหลับครื่งตื่นในขณะนั้น)
มีคนแก่ นุ่งขาวห่ม ขาว มายืนที่ปลายเท้า
แล้ว พูดว่า ม฿ง ม฿ง งานกุ ม฿ง ไปด้วยนะ
ถามก็ถาม ท่าน งานไร ครับ
คนแก่ ตอบ เดี้ยว ม฿ง รู้เอง
ผมแปลกใจ บ้านเฮี้ยนขนาดนี้
ยังมีอะไรเข้ามาได้อีกหรอ

พอ วันรุ่งขึ้น ตอนผมขับรถไปซึ้อของที่ตลอดจึงได้เข้าใจ
เค้ามีงานประจำปีคนทรง ที่ตลาด มีตัวแทนภาคราชการ
ตำรวจ ทหารหลัก(ชุดเขียว) ทหารพราน(ชุดดำ)
แล้วยังขาดอำเภอ คนทรงไม่ยอมเริ่มพิธี มาทราบที่หลังว่า บอกว่า
กุ ไปบอกมันแล้ว ให้มาแทนนายอำเภอ ไอ่นี้มันประลัย คน คนอะไร
มัน มีเสือ สิงห์ กระทิง แรด อยู่กับตัว อยู่กับใครไม่ได้ร้อนตายห๋า

จนมีคหบดีท่านหนึ่ง ต้องขับรถตามผม ไปร่วมพิธี คนทรงเค้าถึงเริ่มงาน กัน
แถมมีการจะเป่าหัวให้ผม ผมไม่ยอม ให้เป่าเลยมาแช่งผมอีก ว่า
ชาตินี้ไม่ต้องมีเมีย ดูทำเข้า

นอกเรื่องมาเยอะแล้วครับ

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

Create Date : 23 มีนาคม 2549

ปล. ณ บ้านหลังนี้ยังมีวีรกรรม
สามีของแม่หม้าย มาตามคนที่บ้านอีก
......

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับที่นำประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง...

....อ่านเพลินเลยครับ คืนนี้อยู่เวรช่างเฝ้ามหาวิทยาลัยคนเดียวด้วยสิ....

... คืนนี้วันโกนด้วย สงสัยจะนอนลำบาก  11;....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เออม..คนทรง ใจร้ายจังนะคะ  11;

จะรอฟังเรื่องต่อไปนะคะ ...ติดแล้ว  :027:
แล้วอ่านตอนดึกใครรับผิดชอบนี่    :062:

ขอบคุณพี่บัฟมากค่ะ
 :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ทุกเรื่องราวที่ผ่านมาคือบทพิสูจน์จิตใจนะครับท่านผ่านมาแล้ว ท่านก็ผ่านการทดสอบจิตใจ ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลสยองๆครับพี่บัฟ 
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ j_kirsada

• สัตตมะ
  • **
  • ครูอยู่เหนือหัว
ขอบคุณสำหรับเรื่องราว อ่านแล้วเพลิน สนุกดีครับ  :016:

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณที่แบ่งปันประสบการณ์ครับ อ่านแล้วน่ากลัวจริงครับ ถ้าผมอยู่ที่ตรงนั้นคงทำใจให้เข็มแข็งไม่ได้เท่ากับคุณครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟที่แบ่งปันประสบการณ์ ครับ อ่านแล้ว น่ากลัวดี ครับ เหอะๆๆๆ

จะรอติดตามต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
แหม๋ น่าขนลุกเชียวพี่ ...  17;