ผู้เขียน หัวข้อ: (ความคืบหน้าอาการของหลวงปู่)ข่าวจากวัดท้องไทร 4/09/52  (อ่าน 4421 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
เพื่อท่านใดจะไปวัดท้องไทรพรุ่งนี้
   หลวงปู่อั๊บท่านอาพาธ เข้ารับการรักษาที่ร.พ.มาแล้วสองวัน
ขณะนี้กำลังพักรักษาอยู่ที่ร.พ.
   หากมีความคืบหน้าประการใดจะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour
ปล. พรุ่งนี้อ.อั้นสักตามปกติครับ

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
ตอบ: ข่าวจากวัดท้องไทร 4/10/52
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 10:46:48 »
ขอบคุณมากครับที่เอาข่าวหลวงปู่อั๊บมาบอกขอให้หลวงปู่หายไวๆครับ :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ข่าวจากวัดท้องไทร 4/10/52
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 10:56:59 »
เพื่อท่านใดจะไปวัดท้องไทรพรุ่งนี้
   หลวงปู่อั๊บท่านอาพาธ เข้ารับการรักษาที่ร.พ.มาแล้วสองวัน
ขณะนี้กำลังพักรักษาอยู่ที่ร.พ.
   หากมีความคืบหน้าประการใดจะแจ้งให้ทราบต่อไปครับ
Gearmour
ปล. พรุ่งนี้อ.อั้นสักตามปกติครับ

ขอบพระคุณพี่บัฟครับสำหรับข่าวสาร

ขอให้หลวงปู่หายเร็วๆครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 11:14:48 »
Gearmour

ขอให้หลวงปู่หายจากการอาพาธไวๆ.........ขอบคุณครับพี่บัฟที่แจ้งข่าวมาให้ทราบ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 11:31:11 »
ขอบคุณข่าวสารจากพี่เกียร์มัว นะครับผม ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธไวไวด้วยเถิด ...  :054:

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 11:33:34 »
ขอบคุนสำหรับข่าวสารครับผม ขอให้หลวงปู่ท่านหายจากอาการอาพาธไวไวนะครับ :114:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ก.ย. 2552, 11:37:24 »
     พรุ่งนี้ผมกับอ.อั้นจะไปนมัสการหลวงปู่ที่รพ.นะครับ
อ.อั้นท่านคงไปถึงวันท้องไทรตอนบ่ายๆ นะครับ
Gearmour

ออฟไลน์ bluelife

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 02:57:46 »
หลวงปู่ขอให้หายไวๆนะครับ

ออฟไลน์ ผู้ชนะสิบทิศ

• สัตตมะ
  • **
  • วันนี้ยอ พรุ่งนี้ด่า ไม่ใช่ ( ขี้ ) ข้าปากของใคร
    • MSN Messenger - jokekajee@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 07:06:01 »
ด้วยความเคารพครับท่าน วันที่ในกระทู้ผิดพลาดรึป่าวครับ  :114:
ว.พิชัยรัตน์

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ข่าวจากวัดท้องไทร 4/09/52
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 08:24:27 »
ขอบคุณฯมากครับพี่ ที่มาแจ้งข่าวสารครับ

ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธ ไวๆนะครับ.. :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ข่าวจากวัดท้องไทร 4/09/52
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 11:36:04 »
เกือบไปเเล้ว  วันนี้ว่าจะตะเวนทัวร์วัดโซนนั้นอยู่ที่เดียว

กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ  ขอให้หลวงปู่หายอาพาธโดยเร็ววันครับ
และขอให้หลวงปู่มีสุขภาพเเข็งเเรง ด้วยครับ

porvfc

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 11:51:11 »
ขอบคุณค่ะ ท่านกลัวเมีย เอ้ย!! เกียร์มัวร์  :002:
ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธไวๆนะคะ นมัสการค่ะ :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 12:18:08 »
ขอบคุณพี่บัฟมากๆที่นำข่าวมาแจ้งกันครับ
ขอให้หลวงปู่ท่านหายจากอาการอาพาธโดยเร็วนะครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 04:54:06 »
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ขอให้หลวงปู่หายไวๆครับ

ออฟไลน์ nutagul

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 05:54:41 »
ขอให้หลวงปู่หายไวๆนะครับ
อิติสุคโตอะระหังพุทโธ นะโมพุทธายะ ฐิตคุโณอาจาริโย จะมหาเถโร มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะณัง ภะวัณตุเม

ออฟไลน์ เซียนกอล์ฟจร้า

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 07:25:58 »
ขอให้ หลวงปู่หายไวๆ นะครับ
ทำดีได้ไร

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 08:35:18 »
ขอให้หลวงปู่หายเร็วๆๆนะครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 10:11:35 »
ขอบคุณครับขอให้หลวงปู่หายไวๆนะครับ :090: :090: :090:

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 06 ก.ย. 2552, 12:26:11 »
เบิ้องต้นขอขอบพระคุณพระอาจารย์ และทีมงานเว็บบางพระที่ให้เนื้อที่แจ้งข่าวครับ
 วันนี้ 5 กันยายน 2552 ได้ไปนมัสการหลวงปู่ที่โรงพยาบาล
พร้อมอาจารย์อั้น
-   อาการอาพาธของหลวงปู่ตาของท่านข้างขวา  มองไม่เห็น
แต่ตาของท่านอีกข้างมองเห็นได้อย่างปกติ
ท่านว่าเหมื่อนมีคนเอากระดานมาปิดตาข้างหนึ่งของท่านไว้
 หมอว่าเกิดจากมีลิ่มเลือดไปอุดเส้นเลือดบริเวณตา  
วันนี้หมอตรวจพยายามหาสาเหตุว่าลิ่มเลือดนี้มาจากไหน
อาจจะ อาจจะนะครับถ้าสาเหตุอาจจะต้องผ่าตัด
แต่สุภาพในส่วนอื่นๆของหลวงปู่ท่านปกติดี
ท่านฉันข้าวได้เยอะ  อาการสั่นน้อยกว่าตอนที่ป่วยและไปรักษาตัวที่จ.สระแก้ว
ความดันปกติ  หลวงปู่พูดคุยได้ มีญาติของท่านมาเยี่ยม ท่านก็สามารถพูดคุยได้ตามปกติ
ตอนบ่ายๆลูกศิษย์ของท่านที่เป็นพระครูได้มาเยี่ยมท่านและสนทนากับท่านถึงค่ำ ท่านก็คุยกันปกติ
เหมือนอยู่ที่วัด ท่านพักอยู่ห้องพิเศษ บรรยกาศดีดูน่าสะดวกสบาย

นอกจากหาสาเหตุตาท่านที่มองไม่เห็นแล้ว ญาติผู้ดูแลท่านอยากให้ท่านเช็คร่างกายอย่างละเอียดอีกครั้งหนึ่งและให้ท่านพักผ่อนมากๆ

วันนี้อ.อั้นท่านอยู่เฝ้าไข้หลวงปู่ตั้งแต่เช้า ถึงค่ำ ไม่ได้ไปสักที่วัดท้องไทร
เป็นครั้งแรกในรอบเกือบสี่ปี ที่ท่านไปช่วยหลวงปู่สัก แล้วไม่ได้ไปวัดในวันเสาร์
ปกติท่านต้องไปช่วยทุกเสาร์

เบื้องต้นบันทึกและแจ้งข่าวได้แค่นี้ครับ

Gearmour
ปล.ขออภัยผู้ที่โทรมาถามอาการนะครับอยู่ในรพ.ผมพยายามไม่ใช้โทรศัพท์
และที่ไม่ได้ถ่ายภาพมาลงผมว่าเป็นมารยาทที่ดีที่จะให้ความเป็นส่วนตัวแก่หลวงปู่และญาติๆผู้ดูแล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.ย. 2552, 12:29:54 โดย Gearmour »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ขอให้หลวงปู่หายไวไวนะครับ
                                  ขอบคุณท่านGearmourที่มาแจ้งข่าวครับ

ออฟไลน์ Hanu-Marn_Neverdie

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านGearmour ที่นำข่าวสารมาแจ้งให้ทราบ

และขอให้หลวงปู่หายไวๆครับ :001:
คุณคิดว่าวันนึง คุณตายไปกี่ครั้ง ???พระพุทธเจ้าตรัสว่า

"คนเราควรคิดว่าเรา จะตายทุกลมหายใจเข้า-ออก  "

อย่าไปคิดว่าจะทำพรุ่งนี้ :069:  แต่จงลงมือทำเลย

และจงทำทุกอย่างให้สุดความสามารถ ณ ตอนที่ยังมีโอกาส

เพื่อที่จะได้ทำความดี สิ่งดีๆ ให้แก่ผู้อื่น

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณท่านGearmour ที่นำข่าวสารมาแจ้งให้ทราบ

และขอให้หลวงปู่หายไวๆครับ

ออฟไลน์ nuvergo

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้หลวงปู่อั๊บท่านหายเร็วๆนะครับ

-*-*-

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
ขอหั้ยหลวงปู่หายไวๆนะคร้าบบบบ

^______^"

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยนะคร้าบว่า
ถ้าสนใจสักกับท่าน อ.อั้นต้องไปที่ไหนและเวลาใดครับ
รบกวนหน่อยนะคร้าบบบ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

• ก้นบาตร

^______^"

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยนะคร้าบว่า
ถ้าสนใจสักกับท่าน อ.อั้นต้องไปที่ไหนและเวลาใดครับ

มาได้เลยครับ ที่วัดท้องไทร

ส่วนเวลาที่จะมานะครับ ให้มาวันเสาร์ - วันอาทิตย์ ครับ

ผิดถูกยังไงขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

สวัสดีครับ.. :054:

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ

^______^"

ส่วนเวลาที่จะมานะครับ ให้มาวันเสาร์ - วันอาทิตย์ ครับ

ผิดถูกยังไงขออภัยมา ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุนมากคร้าบบบบบ

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง

^______^"

เฉพาะวันเสาร์ครับ
   เรียนเชิญที่วัดท้องไทรครับ
ค่าครู199 ดอกไม้ ธูปเทียน  บุหรี่หนึ่งซองครับ ต่อหนึ่งพานครับ
เตรียมไปเองจะดีมากครับ  แสดงความตั้งใจของเราครับ
Gearmour

• ก้นบาตร

^______^"

เฉพาะวันเสาร์ครับ
   เรียนเชิญที่วัดท้องไทรครับ
ค่าครู199 ดอกไม้ ธูปเทียน  บุหรี่หนึ่งซองครับ ต่อหนึ่งพานครับ
เตรียมไปเองจะดีมากครับ  แสดงความตั้งใจของเราครับ
Gearmour

ต้องขออภัยด้วยครับ ผมไม่ค่อยรู้ครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟอีกครั้งครับที่มาแจ้งข่าวความคืบหน้า
ของอาการอาพาธของหลวงปู่ท่าน

ออฟไลน์ BANGNA

• ปัญจมะ
ขอบารมีคุณครูบาอาจารย์ของหลวงปู่คุ้มครองให้หายไวๆ

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอให้หลวงปู่หายไวๆนะครับ จากอาการอาพาธ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.ย. 2552, 12:16:23 โดย RaveeSajja »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอให้หลวงปู่หายไวๆ ครับสาธุครับ  :054:
ขอบคุณพี่บัฟมากนะครับ

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
ขอให้หลวงปู่ท่านหายอาพาธ   และสุขภาพแข็งแรง เร็วๆๆค่ะ

ขอบคุณท่าน  Gearmour  ด้วยน่ะค่ะที่ได้มาแจ้งให้ทราบกัน
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
พอดีไปต่างจังหวัดพึ่งกลับมา  เปิดอ่านกระทู้รู้สึกเป็นห่วงหลวงปู่มากๆครับ

ขอให้หลวงปู่หายจากอาการอาพาธเร็วๆนะครับ

ขอบคุณพี่ Gearmour ที่มาแจ้งข่าวสารหลวงปู่เป็นประจำครับ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ ขอหลวงปู่หายจากอาพาธเร็วๆครับ

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านGearmour ที่ Update ข่าวสารให้ชาวเวปได้ทราบ ครับ
ขอให้หลวงปู่หายไวๆ ครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ขอหลวงปู่หายจากอาพาธเร็ว ๆ ค่ะ

ขอบคุณพี่บัฟมากนะคะ ที่แจ้งข่าวให้ทราบทั่วกัน
  :054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ แก๊งค์ - ยา - กู - ซ่า

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ ขอให้หลวงปู่หายไว ๆ นะคะ  :114: :114:
[shake]ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/shake]