ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อปฏิบัติของผู้สักยันต์ของหลวงพ่อแล วัดพระทรง  (อ่าน 8161 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  สืบเนื่องจากการค้นหนังสือเมื่อเสาร์อาทิตย์ครับ

(ชมกันครับ พิมพ์ไม่ไหวครับ)
  แต่ก่อนหลวงพ่อแลท่านสัก
อาจารย์จวงท่านจะเป็นผู้ปลุกลงเขี้ยวลงเล็บ
และสอนการปฏิบัติให้ครับ
   ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ Chaiwat Prasurin

• ปัญจมะ
  • สับสนแต่ไม่หลงทาง
    • อีเมล
หากเป็นไปได้
ผมว่า น่าจะพิมพ์ดีกว่าครับ
จะได้เป็นวิทยาทาน
แด่ บุคคลที่ยังไม่ทราบ
เพราะว่ามันเก่ามาก
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ noo^^pure

• ตติยะ
+++ที่คุณบัฟนำมาให้ชมคือข้อปฎิบัติตามแบบฉบับโบราณเลยจริงฯครับ

การสักของหลวงปู่แลนั้น จะมีลิงและหนุมาน  ต้องสักตั้งแต่ตัวที่ 1-7ก่อน

ส่วนตัวที่ 8 และตัวพิเศษ (ตัว9ย่อ) นั้นสักใด้เลยไม่ต้องเรียงลำดับ

นอกนั้นจะมี ยันต์ครู (หัวใจพระราม) ,ยันต์สิงห์ (เรียนมาจากหลวงพ่อเดิม วัดหนองโพ) ,ยันต์มหาเมฆ  สามยันต์นี้หากจะสักสมัยนั้นต้องยกครูพิเศษด้วยสิ่งของหลายอย่างรายละเอียดไว้จะนำมาให้อ่านกันครับ

ระลึกถึงพระคุณหลวงปู่ครับ

คบคนพาลมีน้ำใจก็ไม่ผิด
คบบัณฑิตแล้งน้ำใจก็ไร้ผล
คบคนชั่วเราไม่ชั่วไม่อับจน 
คบคนดีไม่ใช้ผลก็จนใจ ...

มีมิตรแท้แค่หนึ่งเดียวเยียวยาได้
มีมิตรเทียมมากมายตายคาที่
มนุษย์เป็นสัตว์สังคมนับล้านปี
คบมิตรแท้เสี้ยวนาที.. ซิรอดตาย

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับพี่ที่นำมาให้รับชม ว่าแต่ว่าน้ำเค้าขาว คือ น้ำอะไร หรอครับ เหอะๆ งง ด้วยความเคารพ  :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ครบถ้วนกระบวนความครับ ขอบคุณครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour ที่นำความรู้ต่างๆมาแบ่งปันให้ได้ศึกษาครับ..

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุนพวกพี่ๆมากครับ

ที่เป็นวิทยาทานให้ศิษน้อง
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน