ผู้เขียน หัวข้อ: แม่พิมพา พรรษานี้  (อ่าน 3681 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
แม่พิมพา พรรษานี้
« เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 10:52:23 »
ด้วยความเคารพครับ
   เมื่อวานแวะไปวัดท้องไทรมานะครับ
ชมภาพเองครับ
แม่พิมบูชา

อันนี้วัดนิม บางแค สร้างถวายครับ

ข้างบนนี้แม่พิมแกะด้วยแสงเลเซอร์ครับ  ออกหลังออกพรรษาครับ กลางๆตุลาครับ

พิมพ์นี้พระอรุณ (อ.ลาย) สร้างถวายครับ
ทั้งหมดนี้ขอทางวัดถ่ายรูปมานะครับ
ผมไม่ใช่เจ้ากรมนางพิมนะครับ คนมีเยอะกว่าผมมีอีกเยอะครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: แม่พิมพา พรรษานี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 11:31:20 »
สวยๆทั้งนั้นเลยครับพี่ ปลัด ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม ผมเองไม่ได้เข้าไปวัดมานานแล้วครับ ครั้งสุดท้ายน่าจะเป็นตั้งแต่ไหว้ครูเมื่อตอน มีนาครับ ถ้ามีโอกาศจะต้องหามาบูช้บ้างครับ 
   ท้ายสุดนี้ ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บ ผ่านพี่ปลัดดว้ยนะครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 11:35:31 »
ขอบคุณพี่บัฟครับที่ถ่ายรูปแม่นางพิมมาให้ได้รับชมกัน มีโอกาสจะเข้าไปกราบนมัสการหลวงปู่ท่านด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ต.ค. 2552, 11:42:58 »
ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆและข่าวสาร :054:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 01:45:41 »
ขอบคุณ พี่บัฟ  :054:
สำหรับ ภาพแม่นางพิม และข่าวสาร ด้วยนะคะ

สวยงามทุกองค์เลยค่ะ
โดยเฉพาะ แม่นางพิม ขนาดบูชา ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 03:18:48 »
แม่พิมขนาดบูชา กำลังสวยน่ารักเลยครับพิมพ์นี้ ชอบสุดๆ สาธุ ไว้มีโอกาสก็อยากจะเก็บไว้บ้าง ...  :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 06:35:57 »
ขอบคุณพี่เกียมัวครับ สวยทุกองค์เลยครับ.. :016:  :053:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 03:08:51 »
ขอบคุณท่านGearmour มากครับสำหรับภาพวัตถุมงคลที่ออกหลังออกพรรษาปี2552 ...

เห็นวัตถุมงคลที่ออกมาแล้ว คงต้องไปวัดแล้วครับ....

...งวดนี้ไม่รุ้จะเอาอะไรไปเปลี่ยนสินทรัพย์ให้เป็นทุนแล้ว...

...ตังค์หมด...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 09:10:22 »
ขอบคุณสำหรับภาพ และข้อมูลครับ

ออฟไลน์ vespa1985

• ตติยะ
    • วัดเขาราหู
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03 ต.ค. 2552, 11:08:23 »

เจ้ากรมมาเองเลย...   ขอบคุณครับ :053: :052:

ออฟไลน์ padreaw..prayak

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 12:32:25 »
ทำให้เกิดกิเลสอีกแล้ว........
งานนี้ต้องสักองค์น่ะ....

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04 ต.ค. 2552, 02:17:23 »
ขอบคุณมากสำหรับภาพครับ
ว่าแต่ที่วัดนิม บางแค มีให้บูชาหรือเปล่าครับ :062:

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 10:42:28 »
ว่าแต่ที่วัดนิม บางแค มีให้บูชาหรือเปล่าครับ :062:
ไม่ทราบจริงๆครับ
  ไว้เดี้ยวเข้าวัดจะถามพระที่สนิทกับทางวัดนิมให้นะครับ
  Gearmour

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 03:52:29 »
สวยดีครับไม่ทราบว่าไว้ที่กระเป๋ากางเกงได้ไหมครับ แบบเล็กๆอะครับ :074:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 05 ต.ค. 2552, 09:50:21 »
ขอขอบคุณครับที่ส่งข่าวทางวัดทอ้งไทรให้ทราบ............ :090: :114: :114: :114: :090:...........

ออฟไลน์ สีลวฑฺฒโนSoldOut

• ตติยะ
  • วัดนิมมานรดี บางแค
    • MSN Messenger - mai-synovate@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 03:19:37 »
ไม่ทราบจริงๆครับ
  ไว้เดี้ยวเข้าวัดจะถามพระที่สนิทกับทางวัดนิมให้นะครับ
  Gearmour

ตอบแทนให้คับ

ว่าที่วัดนิม ไม่มีให้บูชาหน้าวัดน่ะคับ

เพราะผมเป็นพระอยู่ที่วัดนิม

รุ่นนี้ พระครูสังฆรักษ์สายชล เป็นผู้จัดสร้างพร้อมกับผ้ายันต์

ออฟไลน์ kaitip

• สัตตมะ
  • **
  • ความดีไม่มีขาย...อยากได้ทำเอาเอง..
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ต.ค. 2552, 04:12:00 »
ขอบคุณพี่ปลัดมากคะที่นำมาให้ชมกัน.. :053: :053:

แม่พิมสวยค่ะ..ออกหลายรุ่นเลย..

อย่าเจ็บ อย่าจน อย่าต่ำกว่าคน อย่าจนกว่าใคร....