ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้เคล็ดไสยศาสตร์  (อ่าน 1963 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaichat

• หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
  • ปัญจมะ
  • หลวงพี่เลี้ยง วัดจอมเกศ
การแก้เคล็ดไสยศาสตร์
« เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 07:06:58 »
ธรรมดาแล้วในโลกนี้ของทุกอย่างย่อมมีของแก้กันอยู่นะครับมีผูกย่อมต้องมีแก้พวกที่เล่นไสยศาสตร์มีสักยันต์ เล่นว่าน คาถาอาคมของพวกนี้
ดลบันดาลให้หนังเหนียวคงกะพันชาตรีถ้าเป็นคนดีก็ดีไปจริงไหมครับแต่ถ้าไม่ใช่คนดีละหลงและทรนงว่าตัวเองหนังดีมีวิชาเราจะมีการแก้เคล็ดได้ดังนี้ครับพวกเล่นทางว่านยาทำให้หนังเหนียวใครว่ากันว่าให้ใช้ขมิ้นขาวทามีดแทงว่ากันว่ายุ่ยทันทีครับ
พวกสักหนุมานตระกูลลิงทั้งหลายพวกนี้ว่ากันว่าตีไม่เจ็บตีทีแคกสลบตีทีสองกลับฟื้นแล้วเราจะเอาไม่อยู่ว่ากันว่าให้ใช้ไม่ผุๆๆตีทีเดียวรับรองจอดครับ
ถ้าอยากจะแกล้งพวกทรางเจ้าเข้าผีไม่ให้เจ้าเข้าทรงได้ให้เอาหญ้าคา(แบบที่ใช้มุงบ้านตามบ้านนอกอะครับ)กับหญ้าขัดมีมากแถวอีสานโดยแก้ผ้า
ถอนเอาเวลาถอนให้กลั้นใจไม่ต้องเอามากอย่างละต้นก็พอแล้วเอาไปใว้ใต้ถุนบ้านคนทรงแค่นี้ก็ทรงไม่ได้แล้วครับ
แต่ถ้าเขาแน่จริงก็เล่นยากครับคนพวกนี้
แต่ผมว่าปัจุจบันนี้หายากครับแต่ก็เคยเจออยู่คนโดนทั้งมีดทั้งปืนทั้งโดนรุมไม่รู้กีทีมันก็ไม่เป็นไรสักที
ขอบคุณครับ
เราไม่เก่ง  แต่อาจารย์เราเก่ง  เราจึงเชื่อ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: การแก้เคล็ดไสยศาสตร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 09:15:23 »
ขอบคุณที่นำมาบอกกล่าวครับ
โดยส่วนตัวชอบ เมตตาธรรมค้ำจุนโลกมากกว่า
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 09:18:22 »
เสือซ่อนเล็บดีกว่าครับ  ทำตัวเป็นผู้น้อย ด้อยศึกษา  มีสัมมาคารวะ  ไปไหน ใครๆก็เมตตา ..

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ต.ค. 2552, 10:39:21 »
ขอบคุณครับ