ผู้เขียน หัวข้อ: วัตถุมงคลที่ได้จาก งานลอยกระทงวัดตะเคียน  (อ่าน 4114 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ไว้ทำภาพบรรยากาศย้อนหลังให้ครับ วันนี้ชมกับวัตถุมงคลที่ได้มาก่อนแล้วกันนะครับ

บรรยากาศดีมากครับ หลวงปู่แย้มไม่สามารถออกมานั่งปรกสวดได้ครับเนื่องจาก

ติดอาการอาพาธอยู่ครับ เลยนิมนต์หลวงพ่อเก๋ วัดปากน้ำ มาสวดแทนครับ

ได้เจอคุณ Ronaldo2007 ที่วัดด้วยครับ ทักทายกันเองดีครับขอบคุณครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เอ๊ะ...ทำไมได้เหมือนกันเลยล่ะเนี่ย ยืมเรามาถ่ายหรือเปล่านะ :095:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยกับเจ้าของเสือเดือนเพ็ญ 1 ใน 285 ตัวด้วยครับ :053: :015:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีกับสองท่านด้วยครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ของดีมาไว้บูชา

เสือรุ่นนี้หลวงปู่ตั้งใจสร้างจริงๆ ครับ.. :058: แต่เสียดายเมื่อวานไม่ได้เอามา  :070:

ของหลวงปู่แย้ม ดีทุกอย่างครับ .. :016:    :053:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2552, 07:32:32 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
พิธีขลังมากครับ
ผมได้เสือเสือเดือนเพ็ญมา 1 ตัว

porvfc

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณพี่ack01และน้องโจรสลัดมากนะคะ ที่ไปเที่ยวแล้วยังใจดีเอาน้องเสือน่ารักๆมาฝากพี่ๆน้องๆในบอร์ดให้ได้ชมเป็นขวัญตาอีก :074:
แต่รู้สึกว่าตอนนี้ต่อมอิจฉามันเข้าตาน่ะ  19;วันลอยกระทงปีนี้ไม่ได้ไปไหนเลย แงๆๆๆ 23;

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
สวยดีครับ ผมเห็นเสือ แล้วนึกถึงวันไหว้ครู ทุกที ซิน่า

ภาพและเสียง ช่างติดตาผมมาจริงๆ  มีอยู่คนหนึ่งครับ  ที่หน้า ปรัมพิธี  ยืนดูใกล้ๆผมเลย  อยู่ดีดี ก็คำราม มาซ๊ะ  ผมถึงกับ ตลึง นั่นละครับ  คนอะไร คำรามช่างคล้ายเสียงเสือ

จริงๆ   ทั้งที่ เขายืนอยู่ ไม่ใด้นั่ง ในวงสายสินธิ์ด้วย  ช่างมีอำนาจ น่าเกรงขาม จริงๆ ทำให้ผมตกใจ จนขนลุก ใด้ นั่นละครับ

ปีที่แล้ว ผมไม่เห็น เขาน๊ะ ปีนี้ ถ้าเขาไปงาน ไหว้ครูน๊ะ ผมจะขอ ถ่ายรูปคู่ ซ๊ะหน่อย  เป็นคนเดียวครับ  ที่ผมใด้ยิน และใด้เห็น  ช่างคำรามเป็นเสียงเสือ ใด้ น่าทึ่ง จริงๆ

ทั้งแววตา ทั้งเสียง เหมือนเสือ ขู่จะคอยตระปบเหยือ หรือกำลัง จะต่อสู้ อย่างงัย อย่างงั้นเลยครับ :016:

ด้วยความเคารพครับ :054:

ชาญ  :050:

ปล. ไหว้ครูปีหน้า พบกันครับ ทุกๆท่าน :050:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ของดีมาไว้บูชาอีกแล้ว
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชมและให้อิจฉาด้วย
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ joy_

• ทุติยะ
  • **
อยากได้บ้างจังเลย ต้องทำยังไงหรือค่ะ

ดูแล้วเสือดุๆ ยังไงไม่รู้ คงไม่เหมาะกับจอยหรอก :065:

ออฟไลน์ tuytan

• ปัญจมะ
สวยมากๆครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ขอแจมด้วยคนครับ...ถือโอกาสสวัสดีคุณack01และคุณโจรสลัดด้วยครับ...ขอบคุณสายสินจ์ที่ทั้งสองท่านให้มาด้วยครับ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ส่วนอันนี้ตะกรุด...มอบให้แด่ผู้ที่ร่วมพิธีอาบน้ำจันทร์เพ็ญครับ... :058:

• ก้นบาตร
ตะกรุดเหมือนตะกรุดหล่อโบราณเลย  :015:

ท่าน Ronaldo 2007 ได้ของดีมาเพียบ ทั้งล็อคเก็ตหลวงปู่ เสือเดือนเพ็ญ ปลัดสาวเหลียว ตะกรุดจันทร์เพ็ญ ผ้ายันต์ สายสิญจน์

ล้านแล้วทรงคุณค่าจริงๆ ครัง ถึงหลวงปู่ท่านไม่ได้มาร่วมพิธี แต่หลวงปู่ท่านปลุกเสก ไว้ก่อนหน้าแล้วครับ  :015:  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ย. 2552, 05:23:50 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ ที่ได้ของดีไว้บูชากัน
ขอบคุณ ท่านโจรสลัด, พี่เอ็กซ์, ท่าน Ronaldo2007
ที่นำภาพมาแบ่งปันกันชมนะคะ  :089:

อย่าลืมนำภาพ งานลอยกระทง มาแบ่งกันชมนะคะ
  33;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณทุกๆท่านที่มาแบ่งปันกันชมนะครับ

ยินดีกับพี่เอ็กซ์ โจด้วยนะ ไม่เอามาฝากเค้าบ้างหรอ
:049:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณทุกๆท่านที่มาแบ่งปันกันชมนะครับ

ยินดีกับพี่เอ็กซ์ โจด้วยนะ ไม่เอามาฝากเค้าบ้างหรอ
:049:

ได้ครับต้นน้ำ ไว้เจอกันจะตัดสายสิญจน์ชนวนแบ่งให้ที่มีแค่ 9 เส้นในงานนะครับ

ไว้เจอกันจะเอาไปให้นะต้นน้ำ , เดี๋ยวจะฝากให้เอ็ม ด้วยนะครับ ...  :089:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 พ.ย. 2552, 08:44:57 โดย @ต้นน้ำ@ »

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ของดี :015:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ขอบคุณครับของดีๆทั้งนั้นเลยนะ ยันต์มหาเบาคงกระพันดีครับ

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

ออฟไลน์ motana2008

• จตุตถะ
ทางวัดยังมีไหมครับ
รบกวนช่วยบอกทางไปได้ไหมครับ
หรือมีเฉพาะวันนั้น

เสียดายจังไม่รู้

ออฟไลน์ rastafa

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ด้วยความเคารพท่านเจ้าบ้าน อยากตอบครับที่คุณmotana2008 ถามมา แต่เกรงผิดกฏของบอร์ด ถ้าอย่างไรมีโอกาสแวะมาทำบุญและมาเที่ยวที่ตลาดน้ำวัดตะเคียนครับ รับรองไม่ผิดหวัง :017:

• ก้นบาตร
ทางวัดยังมีไหมครับ
รบกวนช่วยบอกทางไปได้ไหมครับ
หรือมีเฉพาะวันนั้น

เสียดายจังไม่รู้

วัดตะเคียนอยู่แถวถนนนครอินทร์ครับ อ.บางกรวย ต.บางคูเวียง จ.นนทบุรี 

ถามคนแถวนั้นดูได้ครับ ถนนนครอินทร์เป็นสายหลักครับ

ลองมาที่วัดดูครับ ยังเหลือวัตถุมงคลหลายรายการครับ

แต่ตอนนี้เข้าไปกราบหลวงปู่ไม่ได้นะครับ ท่านอาพาธ ..