ผู้เขียน หัวข้อ: อย่างนี้ถือว่าผิดข้อห้ามของการลงนะหน้าทองรึเปล่าคะ  (อ่าน 3656 ครั้ง)

ออฟไลน์ melon

• ตติยะ
ไปลงนะหน้าทองมาแล้วเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมาค่ะ แล้วเมื่อกี๊เข้ามาอ่านบอร์ดในนี้แล้วเพิ่งรู้สึกตัวว่า ได้แปรงฟันไปพร้อมอาบน้ำไป เลยได้บ้วนน้ำล้างปากไปบนพื้นขณะอาบน้ำ อย่างนี้ถือว่าผิดข้อห้ามของลงนะหน้าทองไหมคะ รู้สึกเป็นกังวลจังเลยค่ะ เพราะเพิ่งไปลงนะหน้าทองมาไม่กี่วันเอง

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
ที่ห้าม ห้ามบ้วนลงคอห่าน เวลาถ่ายหนัก ถ่ายเบา ใครเรียกห้าม ขาน

ได้แปรงฟันไปพร้อมอาบน้ำไป เลยได้บ้วนน้ำล้างปากไปบนพื้นขณะอาบน้ำ ไม่เป็นไรครับ :015:
ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ melon

• ตติยะ
ขอบคุณมากค่ะ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ทอม~

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :093:  ไม่ต้องคิดไรมาก ทุกอย่างอยู่ที่ใจ และความศรัทธาค่ะ  :058:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ศึกษาและปฎิบัติ ผิดแล้วก็อย่าทำอีก สวดมนต์ไหว้พระบ่อยๆ นึกถึงครูบาอาจารย์และหลวงพ่อเปิ่นไว้ครับ ทำใจให้สบายครับ (อย่าคิดมากจะเป็นทุกข์ครับ)

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ตามนั้นครับ :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวดมนต์บ่อยๆ ล่ะครับ ช่วยได้เยอะ ... ความเชื่อส่วนบุคคล ...  :089:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จงมีศรัทธา และตั้งมั่นอยู่ในสิ่งที่เรานับถือ และนับถือโดยเต็มใจมิใช่แคลงใจ ใจเรามีศรัทธาแล้ว ปาฏิหารย์จะบังเกิด