ผู้เขียน หัวข้อ: พระพิมพ์ขุนแผนหลากหลายครับ ภาค 2 (อันนี้มีคำถามครับ)  (อ่าน 3371 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
มาชมกันต่อครับ

หลวงพ่อตัด วัดชายนาครับ

หลวงพ่ออุดม ครับ เห็นว่าเพื่อนเราแถวนี้พึ่งไปกราบท่านมาครับ

หลวงปู่อั๊บ ครับท่านเอามาแจก ประมาณปี 50 ท่านเอามาจากเมืองกาจณ ที่ไปปลุกเสกมา

อันนี้สงสัยครับ  ว่าเป็นของ อ.เปล่ง บุญยืนหรือเปล่า?ครับ

องค์นี้ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดงครับ
ผมลองพิมพ์ลองเนื้อ จะทำขุนแผนคนรักมีดนะครับ

ฝากเรื่องขุนแผน อ.เปล่งด้วยครับ

ขอบคุณครับ
Gearmour

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
โอ้ว 01;...ขุนแผนหลวงพ่อตัด วัดชายนา รอวาสนามาโปรดกันต่อไป 05;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2552, 03:56:26 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ของคุณพี่บัฟครับ

ขุนแผนหลวงพ่ออุดม วัดพิชัย เขาบอกว่าแรงมากครับ  :001:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านGearmour มากครับที่นำมาให้ชม เยอะแยะมากมายจริงๆครับ...

...ขุนแผนปี2509 ของหลวงพ่ออุดม อยากได้มากครับ เช่าไม่ไหวครับ เห็นราคาแล้วใจหวิวๆ... :075:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณท่านGearmour มากครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณท่าน Gearmour มากครับ งดงามทุกงค์เลยครับ

ชอบของหลวงพ่อตัดมาก ครับ สุดยอดจริงๆ  :015:

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
ขุนแผน หัก อย่างนี้ ยังนำมาห้อยคอได้หรือป่าวครับพี่ครับ

พอดีมีอยู่องค์หนึ่งเหมือนกันครับ :062:

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ว๊าวววๆ

ชื่นชอบในพระขุนแผนเหมือนกันครับ

เดี๋ยวผมจะลงรูปขุนแผนของผมบ้าง

:027:  :027: :027:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขุนแผนหลวงปู่ชื่น วัดตาอี บุรีรัมย์ครับ

เนื้อตะเคียนทอง
ด้านหน้า

ด้านหลัง

เนื้อเถ้าอังคาร
ด้านหน้า

ด้านหลัง

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

องค์นี้เด็ดสุดดดดดดดดดดดดๆๆๆๆๆๆ

รับมาจากพระธุดงค์ที่เขมร ปู่เป็นคนไปรับมา

เป็นขุนแผนพราย

ด้านหน้า

ด้านหลัง
สังเกตุดูน่ะครับ
จะมีกระดูกติดอยู่ด้วย
^___^
เป็นคนเฒ่าคนแก่ครับ
ใจดีมากกกกกกกกกก...

ประสบการณ์สุดยอดครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ต้องขออภัยด้วยน่ะครับ

ที่รูปมิค่อยชัด เนื่องจากถ่ายจากกล้องมือถือราคาถูก

^_____^

ไว้เดี๋ยวว่างๆจะนำมาให้ชมกันเรื่อยๆน่ะครับ

:008:  :008:  :008:

ออฟไลน์ chatchaiood

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
คงได้แค่ชมหนะ  :074:

อนุโมทนาครับ
เมื่อมีศรัทธา ปฏิหาริย์ย่อมบังเกิด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยทุกองค์เลยครับพี่บัฟ นิยมขุนแผนนะเนี่ยะ สเน่ห์แรง ...  :095:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่บัฟค่ะ มีหลายองค์เลยนะคะ :016:

...นิยมขุนแผน เสน่ห์แรง...จริง
ตามที่ท่านโจรสลัดบอกหรือเปล่าค่ะ
เปรี้ยวก็บูชาไว้บ้างเหมือนกัน
แรงมาก... :095: แต่ด้านเมตตานะคะ
  11;

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ nantawat

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ได้แต่ชม....

อนุโมทนา สาธุ ครับ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณทุกท่านที่นำมาให้ชมครับ
ต้องหามาใช้บ้างแล้ว :095:อยากมีเสน่ห์ครับ :095:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
อ่ะน่ะ

ผมว่าน่ะครับ

ขุนแผนเด่นเรื่องเสน่ห์ก็จริง

แต่มักจะเก็บเงินเก็บทองไม่ค่อยอยู่

ผมว่าควรหาวัตถุมงคลที่เกี่ยกับโชคลาภ เงินทอง ติดตัวด้วยน่ะครับ

จะได้ครบเครื่อง

:002:  :002:  :002: