ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมบุญสร้างกุฏิกรมมฐาน วัดทุ่งเว้า จ.มุกดาหาร  (อ่าน 5066 ครั้ง)

ออฟไลน์ Contact Us

• contact
  • *
    • www.bp.or.th
ขอเชิญผู้มีจิตศรัทธาทุกท่านร่วมบุญสร้างกุฏิกรรมฐาน จำนวน 3 หลัง ขนาดกว้าง 2 เมตร ยาว 5 เมตร สร้างด้วยไม้
ซึ่งพระและญาติโยมจะทำกันเอง ซื้อเฉพาะวัสดุก่อสร้าง ไม่มีค่าจ้างแรงงาน เป็นการร่วมมือร่วมแรงกันก่อสร้าง
เพื่อให้พระภิกษุสงฆ์ที่จะมาร่วมปฏิบัติธรรมจำพรรษา มีที่อยู่อาศัย เพราะในขณะนี้ยังไม่เพียงพอสำหรับพระภิกษุ
ณ วัดทุ่งเว้า ต.นาแล-ท่าไค้ อ.เมือง จ.มุกดาหาร ราคาต่อหลังประมาณ 35,000 บาท
ทั้งนี้สามารถติดต่อ หรือบริจาคทรัพย์เข้าชื่อบัญชี

วัดทุ่งเว้า พระอาจารย์เมสันติ์ คมฺภีโร
ธนาคารกรุงไทย สาขามุกดาหาร
ประเภทบัญชี ออมทรัพย์
เลขที่บัญชี 420-0-09543-2

หรือโทรติดต่อเป็นเจ้าภาพได้ที่ พระอธิการโสฬส ฐิติกโร เบอร์ 081-8344844
โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

กุฏิกรรมฐานชุดแรกที่สร้างเสร็จไปแล้ว โดยกำลังศรัทธาของท่านทั้งหลาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 05:31:29 โดย รวี สัจจะ... »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบพระคุณสำหรับข่าวสารครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ ...  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป

สาธุครับ  :054: :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ  :054: :054: :054:

ขอให้ได้ปัจจัยครบตามวัตถุประสงค์โดยเร็ว 17;

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
อนุโมธนาบุญด้วยครับ ขอให้ได้เงินทำบุญเยอะนะครับ สาธุ ๆ     :001:

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขออนุโมทนา...สาธุ :054:ในบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ขออนุโมทนากับท่านผู้มีจิตศรัทธา
ที่่ีี่ได้ร่วมบุญร่วมกุศลมาทุกท่าน
ขอความสุขสวัสดีความมีสิริมงคล
ทั้งลาภและผลความสุขความสำเร็จ
จงบังเกิดมีแก่ทุกท่านทุกประการ...
           ขอเจริญพร
   พระอาจารย์เมสันติ์  คมฺภีโร
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ nok2009

• ที่ปรึกษา
  • แท้เทียมอาจคล้ายกันจงเชื่อมั่นในตนเอง
ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่าน
ที่ได้ร่วมกันสบทบทุนสร้างกุฏิกรรมฐาน ค่ะ
  :054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
สาธุ...........สาธุ............ขออนุโมนาด้วยครับ......... :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ บินหลาดง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมขอร่วมอนุโมทนาด้วยคนคับ    (  ดีใจกับพระอาจารด้วยคับทีนำข่าวดีๆๆแบบนี้มาให้พี่น้องของเราร่วมทำบุญกันคับ สาธุ  สาธุ  สาธุ  อนุโมทามิ  )

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
เคยได้ยินเสมอว่าทำบุญ 1 บาทด้วยจิตศรัทธา ก็เท่ากับทำบุญเป็นล้านนน...........แต่ความเห็นส่วนตัวผมนะครับว่า  ถ้าเรามัวแต่ทำบุญกันน้อย ศาสนะสถาน ก็ไม่เสร็จสักที เอาเป็นว่า ท่านใดมีมากก็ช่วยๆกันให้มากเถอะครับ วัดวาจะได้สำเร็จไวขึ้นครับ   อีกทั้งอย่าลืมส่งบุญให้วัดพระบาทน้ำพุ ด้วยนะครับ (ผิดถูกประการใด น้อมรับคำชี้แนะครับผม)[/size]
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ OT^TO

• ตติยะ
  • บนแผ่นฟ้า...นั้นมีเมฆขาว

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ขอเจริญพรมายังท่านสมาชิกทั้งหลาย
        เนื่องด้วยในพรรษาที่จะมาถึงนี้ ได้มีเพื่อนพระภิกษุมาอยู่รวมจำพรรษาเพิ่มอีกหลายรูปด้วยกัน
ซึ่งกุฏิกรรรมฐานที่มีอยู่นั้น ไม่เพียงพอต่อพระที่จะมาอยู่จำพรรษาเพื่อร่วมปฏิบัติธรรม ขาดอีก ๓ หลัง
จึงขอแจ้งข่าวบอกบุญมายังท่านทั้งหลาย  ช่วยกระจายข่าวบอกบุญไปถึงผู้มีศรัทธาและกำลังทรัพย์
ร่วมกันสร้างกุฎิกรรมฐาน เพื่อให้พระท่านได้มีที่อยู่อาศัย เพื่อใช้ในการปฏิบัติธรรม
                    จึงขอแจ้งข่าวสารแห่งบุญกุศลมายังท่านทั้งหลาย
                              เจริญพร  เจริญสุข  เจริญธรรม
                                   รวี สัจจะ-สมณะไร้นาม

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
อนุโมทนาสาธุกับทุกท่านด้วยครับ
กราบมนัสการขอบพระคุณสำหรับข่าวสาร ในงานบุญ
ผมขอส่งใจไปร่วมก่อนและกันครับตอนนี้ สาธุ ขอให้เสร็จไวๆนะครับ
หรือหากมีที่สมทบทุนสำหรับคนมีปัจจัยแค่น้อยนิด บอกด้วยนะครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ

:054:  :054:  :054:  :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ก.ค. 2553, 06:10:56 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• รองประธาน
ภาพกุฏิกรรมฐานของวัดทุ่งเว้าที่ได้จัดสร้าง เพื่อให้พระภิกษุได้อยู่ปฏิบัติธรรม

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีกุศลจิตศรัทธา ร่วมบริจาคปัจจัยสร้างกุฏิกรรมฐานกับวัดทุ่งเว้า

ขอให้ทุกท่านจงมีส่วนในกุศลผลบุญที่พระคุณเจ้าได้ปฏิบัติบำเพ็ญมา ให้สมกับความปรารถนา
มีความสุขความเจริญในชีวิตดั่งจิตปรารถนาทุกประการเทอญ...ขอเจริญพร

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

• รองประธาน
กุฏิกรรมฐานชุดที่ ๒ ที่สร้างเสร็จแล้วและกำลังจัดสร้างอยู่

ด้วยความร่วมมือ ร่วมแรง ร่วมใจ ของพระภิกษุทั้งหลาย

ขออนุโมทนา ในจิตศรัทธาที่ทุกท่านทุกคน ที่ได้เห็นคุณค่าของการสร้างเสนาสนะถวายพระสงฆ์
ให้ได้มีที่อยู่จำพรรษาเพื่อปฏิบัติธรรม ขอบุญกุศลทั้งหลายทั้งปวงนั้น จงอภิบาลปกป้องรักษา
ให้ท่านผู้มีศรัทธา ปราศจากโรคภัยนานัปการ ปรารถนาสิ่งใดที่เป็นสิริมงคล เป็นความดีงาม
ก็ขอให้ความปรารถนานั้น จงสัมฤทธิ์ผล จงสัมฤทธิ์ผลด้วยกันทุกท่านเทอญ...ขอเจริญพร