ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่อั๊บรับถวายแม่นางพิมไม้ตะเคียนบูชา 28/พย./52  (อ่าน 5789 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ชมภาพไปก่อนนะครับ
     ผมไปรับอ.อั้นไปงานที่วัดก่อนนะครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ฅนเพชร

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
บอกได้สองคำว่า สุดยอดครับ...ที่เอามาให้ชมครับ..... :053:

ออฟไลน์ เด็กนอกวัด

• สัตตมะ
  • **
ดูแล้วหลวงปู่ ท่านปลื้มมาก ขออนุโมทนาผู้ที่ ถวายด้วยครับ  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่บัฟด้วยนะครับ ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยครับ   แม่พิมไม้ตะเคียน ทำได้สวยงามมากๆ ครับ ขออนุโมธนาบุญกับผู้ถวายด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบนมัสการหลวงปู่ครับ

ขอบคุณพี่บัฟสำหรับรูปด้วยนะครับ

เห็นหลวงปู่มีสุขภาพแข็งแรง + กับเห็นใบหน้าท่าน  ท่านคงปลื้มในน้ำใจของลูกศิษย์ที่มาถวาย  ผมในฐานะศิษย์คนหนึ่งก็ปลื้มปิติใจไปด้วยครับ

กราบอนุโมทนาบุญกับท่านที่นำแม่นางพิมเนื้อตะเคียนมาถวายหลวงปู่ด้วยนะครับ

สาธุ สาธุ  อนุโมทามิ  :054: :054: :054:
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ดูแล้ว

หลวงปู่อั๊บ เมตตาสุดยอด

เลยนะครับ

มีโอกาสจะไปบ้างนะครับ

นมัสการครับ หลวงปู่อั๊บ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ DeKaram

• สัตตมะ
  • **
ขอกราบนมัสการหลวงปู่อั๊บด้วยนะคับ :054:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :016: บอกได้คำเดี่ยวว่า สุดยอดจริงๆ ครับ   :015:
กราบนมัสการหลวงปู่ ด้วย ครับ  :054:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
กราบนมัสการหลวงปู่ด้วยเศียรเกล้าครับ
เห็นท่านมีความสุข สุขภาพแข็งแรง
แล้วรู้สึกดีใจครับ
ขอบคุณพี่บัฟมากๆครับที่ถ่ายภาพมาแบ่งให้ชมกันนะครับ :001:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณมากครับที่นำภาพมาให้ชม วันนี้ได้ชมบารมีของจริงแล้ว เข้มขลังมากมายครับ...

...ไม้ตะเคียน ที่นำมาแกะสลัก เก่ามากครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ chaiya

• ทุติยะ
  • **
  • งานหนักไม่เคยฆ่าคน
 :092:สุดยอดจริงๆครับ :016:
เราเป็นใครแล้วทำไมถึงเป็นเรา

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขออนุโมทนาผู้ถวายให้หลวงปู่อั๊บด้วยคนนะครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
สวยเก่า ใหญ่อลังการมากครับ ขอบคุณมากครับที่นำมาให้ชม ...  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
กราบนมัสการ หลวงปู่อั๊บ ค่ะ :054:

แม่นางพิมไม้ตะเคียน งดงามมากค่ะ
ขอบคุณพี่บัฟ ที่นำภาพมาให้ชม
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ขอขอบคุณ...คุณบัฟที่นำภาพมาให้ชม และขออนุโมทนากับคนที่นำมาถวายด้วยครับ...

ออฟไลน์ bomnoi

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบหลวงปู่อั๊บครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
^
^
^
แถมให้อีกรูปครับ

เหอ เหอ เหอ

ออฟไลน์ อชิตะ

• อัฏฐมะ
    • MSN Messenger - aston_25@hotmail.com
กราบนมัสการหลวงปู่อั๊บครับ

ขอบคุณพี่บัฟมากครับ