ผู้เขียน หัวข้อ: เหลือเชื่อหรือบังเอิญ  (อ่าน 1416 ครั้ง)

ออฟไลน์ ลิงลม

• ตติยะ
    • อีเมล
เหลือเชื่อหรือบังเอิญ
« เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 01:18:04 »
[font=AngsanaUPC]ผมเรื่องแปลกๆๆมาเล่าให้ฟังคับ  วันพ่อผมไม่ได้กลับบ้านต่างจังหวัด เลยมาวัดบางพระ มาทำบุญทำทาน เพื่อถวายกุศลแด่พ่อหลวงของเรา และมานมัสการหลวงปู่ ผมเลยนมัสการหลวงลุงญา คนเติมกุฏิ อาจเป็นวันเสาร์5มั่งคับ ตอนเย็นผมเลยไปนมัสการหลวงน้าแป้ว หลวงน้ายิ้มทั้งวันเห็นลูกศิษย์เต็มไปหมด ในวัดจะมีหนังกลางแปลงมาฉาย ตอนประมาณทุ่มกว่าๆเขาลองเสียงดังมากๆๆคับ ผมนั่งอยู่ หลวงน้าท่านเรียกให้เอานมไปให้คนลองเสียง ให้เสียงเบาหน่อย แต่ก็ยังดังอีก ประมาณ5นาทีก็ให้พี่ๆผู้หญิงไปบอกก็ยังดังเหมือนเดิม ผมก็นั่งจับหลังช่วยหลวงน้า แปบหนึ่งหลวงน้าก็ยิ้มให้บอกว่าบ่าวน้อยบอกคนลองเสียงมายังไง ผมเลยบอกท่านว่าหลวงน้าให้นมมา แต่เขาไม่ได้ยิน  ประมาณ2ทุ่มเครื่องเสียงก็ค่อยเงียบเสียง ท่านก็ยิ้มให้ ผมเลยถามพี่ๆแถวนั้นว่าเป็นอะไร เขาว่าเครื่องเสียเองโดยไม่รู้สาเหตุ หลวงน้าเลยแซวลุงผมว่าสงสัยไม่ได้ปล่อยแก่แล้ว ท่านก็ยิ้ม    [/font]

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ตอบ: เหลือเชื่อหรือบังเอิญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 06:46:16 »
555 เครื่องเสียงไม่ได้เสียหรอกครับ ที่เสียน่ะเป็นตัวจ่ายไฟสำหรับเตาฉายครับ แก้ไขได้ สาเหตุเกิดจากคนฉายครับไม่ได้ฉายมาเสียนาน เลยต่อไฟผิดก็เลยต้องแก้ไข แล้วที่ว่าดังน่ะครับ ยังไม่เท่าไหร่ นี่แค่ชุดเล็กครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2552, 07:30:22 »
....ผมว่าน่าจะมีการเข้าใจผิดกันมากกว่านะครับ...
....ที่ผมได้ยินนะ...หลวงพี่ท่านพูดว่า...วันนี้ทำไมหนังฉายช้าจัง
...เอากระทิงแดงแพ็คนี้ไปให้คนฉายหนังหน่อยซิ..จะได้มีกำลังใจ...
...(แล้วอย่าไปบอกเขานะว่าหลวพี่ให้)..
(ท่านชอบให้นมบ้าง..ซุบไก่บ้างเวลามีการเปิดเพลงหรือฉายหนัง)
...แล้วหนังก็ได้ฉาย...คนเอากระทิงแดงไปให้ยัง..งงเลย..
...หลวงพี่ท่านชอบเสียงเพลง..และการแสดงในวัดครับ...
...เพลงไอ้หนุ่มตู้เพลงท่านชอบครับขอบอก...
...ท่านเคยพูดว่า...วัดคึกคักดี..คึกคักดี...อิอิ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ seata

• สัตตมะ
  • **
  • ..seatar..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 10:35:44 »
ผมก็ได้ยินหลวงพี่แป๊วพูดเหมือนกัน ท่านบอกว่าเอาไปอัดฉีดคนเปิดเพลงหน่อย(ให้สองสาวบวกสาวเหนือที่มีท้องไปเป็นเพื่อนกันรวม3คน) และวันนี้ท่านจะเลี้ยงหนังทุกคนเองให้อยู่ดูด้วยกันนะ...อิอิ
หากลดบางอย่างให้น้อยลง แล้วจะได้บางสิ่งมากขึ้น

ออฟไลน์ jobuba

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2552, 03:49:42 »
พี่ Ronaldo ครับ วันนั้นพี่อยู่ดูหนังถึงกี่โมงครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 10:53:25 »
แหมทำไมแทงหวยแล้วมันไม่ถูกอย่างนี้บ้างนะ..อิอิ :005:
...กลุ่มพวกผมสักกันเส็จประมาณ3ทุ่มกว่าๆครับ..
วันนั้นส่วนใหญ่หลวงพี่ท่านจะสักยันต์พ่อกับแม่ครับ..
ถ้าใครมียันต์พ่อกับแม่แล้วท่านจะให้ยันต์นี้ครับ... :058:

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2552, 04:18:04 »
หลวงพี่แป๊วเมตตาสุดๆครับ กราบนมัสการหลวงพี่แป๊วครับ :054: :054: :054:
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล