ผู้เขียน หัวข้อ: แหวนพระเจ้าปราบไตรภพ หลวงพ่อสาลีโข พุทธอุทยานธรรมโกศ  (อ่าน 6651 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่เคี้ยง(rescuer)
สำหรับความเมตตานะครับ

ลักษณะของแหวนเป็นรูปพระนารยณ์ทรงครุฑ ยุดนาค มี 4 กร ทรงจักรตรี คันศรและลูกศร

ด้านขวาของแหวนเป็นรูปหนุมาน

ด้านซ้ายเป็นรูปองคตผู้เป็นมหาปราบ

เจาะโพรงบรรจุผงวิเศษของมหาฤาษี สมัยทวารวดี ขุดได้ในถ้ำพระ จ.อุทัยธานี

รอบในวงแหวนประทับตราพญาราชสีห์ผงาดในวงกลม
ก่อนสวมแหวน ตั้งนะโม 3 จบ บริกรรมภาวนาว่า “ อะระหัง สุคะโต ภะคะวา” 9 จบ
 แล้วต่อด้วยคาถาหัวใจเทพชุมนุมว่าดังนี้ “อิสะ วิระ มะสาพุทเธวา” 9 จบ แล้วจึงสวมใส่

นำมาให้ชมครับ มิได้เกี่ยวข้องกับวงการธุรกิจพระเครื่อง ไม่รับจัดหาวัตถุมงคลใดๆทั้งสิ้น
    ขอยืมคำคุณเปรี้ยว นะครับ
 ขอบคุณครับ
   Gearmour

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมนะครับ
อีกหนึ่งแหวนในฝันที่ผมอยากได้มานาน.............แต่ก็ยังไม่ได้ซักที :075:
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ อิศวรน้อย

• จตุตถะ
  • สิงห์จ้าวทุ่ง
สวยงามและดูเข้มขลังครับ...ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :053: :052: :053:

ออฟไลน์ • ชินจัง •

• จะดี จะชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำ !
  • ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามมากๆครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ  :005:
จงเป็นตัวของตัวเอง แล้วสิ่งนั้นจะทำให้คุณสมหวัง !

จงทำทุุกสิ่งให้ดีที่สุด ถึงแม้ผลจะออกมาดีหรือไม่ดี แต่จงภูมิใจว่า " เราทำดีที่สุดแล้ว "

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อยากได้ครับ สวยมากๆ มีหนุมานด้วย แต่นิ้วใหญ่คงใส่ลำบากแน่เลย ...  :065:

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับหาเช่าได้ที่ไหนครับ............ :090: :090: :114: :090: :090:

ออฟไลน์ เด็กวัดหนัง

• ของดีมาอยู่กับตัว จงรักษาไว้ ตามเท่าชั่วชีวิต.
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ศิษย์หลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง
    • MSN Messenger - P_1_P_2_880@hotmail.com
    • อีเมล
งดงามจริงๆครับ...
พระภาวนาโกศลเถระ (หลวงปู่เอี่ยม สุวณฺณสโร)

ออฟไลน์ manapong

• จตุตถะ
  • ทำนัยสิ่งที่ต้องการและรักนัยสิ่งที่ทำ
อยากได้บ้างจัง ไม่ทราบว่าหาบูชาได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วราคาแรงไหมครับ :032:
เชื้อไนสิ่งทำ ทำไนสิ่งคิด แล้วชีวิตจะมีสุข

ออฟไลน์ นายเกษตร

• ธรณีนี่นี้ เป็นพยาน เราก็ศิษย์มีอาจารย์ หนึ่งบ้าง เราผิดท่านประหาร เราชอบ เราบ่ผิดท่านมล้าง ดาบนี้ คืนสนอง
  • สัตตมะ
  • **
  • สุดสายทางแห่งสัตวบาล
    • MSN Messenger - naikaset119@hotmail.com
ครับหาบูชาได้ที่พุทธอุทยานธรรมโกศลครับ ราคาประมาณ 1000 นิดๆครับ
มีอยู่วงนึงครับ
อาจารย์ ดร.ณรกมล เลาห์รอดพันธ์

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ ...

....เรื่องเล่าเกี่ยวกับประสบกาณ์เรื่องคงกระพันของแหวนนี้ มีเยอะมากมายครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
รูปพระนารยณ์ทรงครุฑ ยุดนาค งดงามมากค่ะ
โดยส่วนตัวแล้วชอบมากเลย
พร้อมลวดลายที่นำมาลงที่แหวน ช่างงดงามลงตัว  :016:

ดูแล้ววงคงจะใหญ่ เหมาะกับนิ้วผู้ชายดีนะคะ

ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมเพื่อศึกษาต่อไปค่ะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple