ผู้เขียน หัวข้อ: นอนที่วัดนอนอย่างไร??  (อ่าน 2018 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
นอนที่วัดนอนอย่างไร??
« เมื่อ: 08 ก.พ. 2550, 03:38:03 »
   ไม่ทราบว่าจะเข้านอนที่วัด  ต้องทำไรบ้าง ผมถามบางคนบอกว่าต้องเซ็นชื่อ บ้าง  ต้องบอกพระทื่เราสนิทเปนคนรับรองบ้าง.....ผม งง ...ปกติผมนอนที่วัดผมผมเล่นนอนที่ศาลาเรยอ่ะ
เมื่อครั้งที่แร้วดีว่าเปนหน้าหนาว  ยุงสู้หนาวไม่ไหว....แต่เดือนนี้มันไม่หนาวแร้วอ่ะดิผมนอนมะได้ ยุงหามแน่.......ช่วยบอกทีนางับบ
:086: :086: :086:

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
ตอบ: นอนที่วัดนอนอย่างไร??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 03:12:32 »
ผมไปนอนที่วัดมาหลายวันยังไม่เห็นต้องไปขอใครเลยครับ
***ที่นอนจะเป็นศาลาใหญ่อยู่หลังกุฎิหลวงพี่ญาที่ติดกับห้องน้ำ นอนได้สบายน้ำไฟที่นอนพัดลมครบ จุคนได้เป็นร้อย (ยุงเยอะไปนิด) & ศาลาต่างๆ
:015: :015: :015:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 03:17:57 »
ยุงเยอะก็หาที่ไร่ยุ่ง  ดีคราบ น้อง ถึก... :007: :007: :007:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2550, 03:22:21 โดย เปียกปูน(#####) »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 08:35:13 »
ตะกรุดวัดเจอดีย์แดงลองหาดูครับในเน็ทมีรูปเยอะ ผมเองก็มีดอกสีดำดอกนึง ได้มาจากพระวัดแถวบ้าน ท่านไปรับจากหลวงพ่อจำลองมา
ช่วงนั้นยังไม่ค่อยมีคนปั่นราคาครับ อยากถ่ายรูปให้ดูแต่เสียดายว่าผมให้เพื่อนนำไปใส่ป้องกันตัวไว้อะครับ เพราะไอนี่ใจนักเลงไม่ค่อยยอมคนเลยให้มันเอาไปคาดคุ้มตัว ส่วนตัวผมเองใส่ตะกรุดนางพิมพา-อีดำเซ็น ของหลวงปู่อั๊บครับ ดีทุกด้าน และท่านก็เป็นพระที่น่านับถือมากด้วย