ผู้เขียน หัวข้อ: ที่วัดบางพระ มีฆาราวาสสักรูปนางพิม ด้วยหรือครับ???  (อ่าน 3587 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
     อยากเรียนถามว่า ที่วัดบางพระมีฆาราวาสสักรูปนางพิม ด้วยหรือครับ???
มีคนแจ้งว่าที่วัดบางพระ มีฆาราวาสสักรูปนางพิม อยากทราเรียกค่าบว่ายกครูราคาเท่าไร
แล้ว อย่างไรอยากทราบความจริงครับ
   เพราะเท่าที่ทราบ ที่หลวงปู่ อนุญาตไปที่วัดบางพระ มีอาจารย์พันธ์ องค์เดียว
อยากทราบความจริงครับ
   http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
หลายเดือนก่อน ผมเห็นมีเครื่องราง ของขลัง ที่ กุฎิหลวงพี่สมชาย มีอีเป๋อ(ใช่นางพิม หรือเปล่าไม่รู้) เป็นงาแกะ
แช่ในน้ำมันจันหอม  ถามศิษย์ฆารวาสเขาบอกว่า เป็นต้นแบบ แล้วยังว่า คาถา อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท (9 จบ)
ให้ฟังอีกต่างหาก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ BALL

• จตุตถะ
  • ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
    • MSN Messenger - weraroj@hotmail.com
วัดบางพระไม่แน่จายครับ   แต่อาจารย์อั้น(ไทรน้อย)  ศิษย์หลวงพี่พันธืเหมือนจาเคยเห็นไม่รู้พิมเดียวกันรึเปล่าครับ  ลองถามอ.อั้นท่านดูครับ

ออฟไลน์ เจียมตัว

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - hs4psr@hotmail.com
    • อีเมล
ใครมีรูปขอดูรูปด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
วัดบางพระไม่แน่จายครับ?  แต่อาจารย์อั้น(ไทรน้อย)? ศิษย์หลวงพี่พันธืเหมือนจาเคยเห็นไม่รู้พิมเดียวกันรึเปล่าครับ? ลองถามอ.อั้นท่านดูครับ

ด้วยความเคารพครับ
   อาจารย์อั้น ท่านไปช่วยหลวงปู่ทุกวันเสาร์ สักให้ที่วัดท้องไทรครับ
ใช้พิมพ์ใช้น้ำมัน น้ำหมึกของหลวงปู่
แต่ที่ผมเรียนถามคือที่วัดบางพระครับ
  มีคนแจ้งว่า มีฆาราวาสที่วัดบางพระ สักนางพิมนะครับ
เลยอยากทราบข้อเท็จจริง
  ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ถ้านางพิม  ต้องหลวงพ่ออับ วัดท้องไทรครับ แต่ท่านชรามากแล้วแล้วที่ดังของท่านอีกอย่างคือตระกรุดกันงูครับ ท่านบวชตั้งแต่เป็นเณรครับเป็นลูกศิษของหลวงพ่อ...... วัดธรรมศาลาครับ  เป็นพระที่ปฎิบัติ์ดีมากๆพูดน้อยครับ  ขอโทษที่นอกเรื่องไปหน่อยครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ mongjoto

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - mongjoto@hotmail.com
    • อีเมล
ด้วยความนับถือครับ อยากถามว่าเสาร์นี้หลวงตาอั๊บ อยู่ไหมครับลุงปลัด วันเสาร์ที่3อะครับ ผมอยากไปกราบขอพรวันเกิดท่าน

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
ด้วยความนับถือครับ อยากถามว่าเสาร์นี้หลวงตาอั๊บ อยู่ไหมครับลุงปลัด วันเสาร์ที่3อะครับ ผมอยากไปกราบขอพรวันเกิดท่าน

ไปมายัง พี่กุ้งก็ไปกราบหลวงพ่อมาแล้ว .. ได้ตะกรุดมาแล้วด้วย..เจอกันป่าวน่ะ..??