ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ว่าจะบูชาอะไรไปที่เขาว่าแรงว่าดีเขาใช้แล้วได้ผลกันแต่พอบูชาไปแล้วเฉย ๆ เพราะ?  (อ่าน 10134 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
หากคุณเป็นคน ๆ หนึ่งที่เล่นของไม่ขึ้น หรือใช้เครื่องรางของขลังไม่ได้ผล ไม่ว่าจะบูชาอะไรไปที่เขาว่าแรงว่าดีเขาใช้ได้ผลกันแต่พอบูชาไปแล้วเฉย ๆ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เป็นเพราะ

1. เคยลบหลู่พระรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เคยลบหลู่บุญคุณบิดามารดา ผู้ที่ควรเคารพบูชา หรือเคยลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เทพเทวดา หรือครูบาอาจารย์ หากไม่แน่ใจว่าเราเคยทำมาหรือไม่ ให้หาพวงมาลัยดอกไม้ ธูปเทียน หรือทำขันธ์ขอขมาต่อท่านทั้งหมดที่กล่าวมา

2. เป็นคนที่จิตมีความลังเลสงสัยมากเกินไป สงสัยไปหมดจนจิตลังเลไม่เชื่อถือในของที่บูชา อำนาจของเครื่องรางของขลังเป็นสิ่งที่เกิดจากอำนาจจิตของผู้ที่ปลุกเสก หากจิตคนที่นำไปบูชาไม่ยึดมั่นถือมั่นศรัทธาในของขลังนั้นจะได้ผลได้อย่างไร ตัวสงสัยนั่นแหละเป็นตัวกั้นให้ไม่ได้ผล

3. เป็นคนที่มีจิตใจด้านเกินไป จนจิตไม่สื่อกับอำนาจของเครื่องรางของขลัง เช่น ไม่เชื่อว่าสิ่งเหล่านี้มีอยู่จริงอันนี้ปิดเลย

4. เป็นคนมีจิตใจชอบลองของลองดีแบบลบหลู่ด้วย อันนี้หนักไม่ได้ผลเลยอาจจะมีโทษอีกต่างหาก หรือไม่ก็เป็นแบบอยากใช้ของๆเขาอยากเอาผลจากของ ๆ เขาแต่ตัวเองไม่ศรัทธาอาจารย์ที่สร้างไม่เชื่อว่าของๆ เขาศักดิ์สิทธิ์จริง หรือมีลักษณะของจิตใจทื่อๆด้านๆเห็นเครื่องรางของขลังเหมือนกับคอมพิวเตอร์ หรือโทรศัพท์มือถือที่เอามาใช้ปุ๊บต้องได้ผลตามที่ต้องการปั๊บโดยที่ตัวเองยังไม่ศรัทธาแท้ ไม่ยึดมั่นถือมั่นศรัทธาแท้ในศาสตร์ของเขา ข้อนี้เท่าที่เห็นมาเป็นกันเยอะ

5. มีครูบาอาจารย์หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์รักษาอยู่แล้ว แต่ใช้เครื่องรางของขลังที่เป็นสายที่ขัดแย้งกับครูบาอาจารย์หรือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่รักษาอยู่ ข้อนี้เกิดขึ้นกับเฉพาะบางคนมีไม่มาก

6. ของนั้นไม่แรงหรืออาจารย์ผู้เสกปลุกเสกไม่เป็นไปตามนั้นเช่นปลุกขุนแผนแทนที่จะเสกทางเสน่ห์เมตตา ก็เป็นแคล้วคลาดคงกระพันอย่างนี้เป็นต้น อาจารย์หรือพระบางองค์เก่งไม่เหมือนกันบางองค์เก่งทางเมตตา บางองค์เก่งทางคงกระพันแคล้วคลาด บางองค์เก่งหลายอย่างเป็นต้น บางทีอาจารย์บางองค์เก่งทางคงกระพัน แต่ทำของทางเสน่ห์เมตตาออกมาให้ลูกศิษย์บูชาพลังก็ไม่เป็นไปทางเสน่ห์ เมตตา แต่ออกไปทางคงกระพันตามที่ตัวเองถนัดอย่างนี้ใช้ยังไงก็ไม่ได้ผล  ของแรงไม่แรง หรือของแต่ละอย่างดีอย่างไรอย่าไปดูคำโฆษณาตามที่เขาโปรโมทกันในหนังสือเพราะที่ศักดิ์สิทธิ์จริงก็มีที่ยกกันขึ้นมาก็มี ให้ดูจากผลที่ผู้บูชาไปแล้วว่าเป็นอย่างไร

7. ใช้ของผิดสาย เช่น ตัวเองเป็นคนบำเพ็ญบุญไปทางพระพุทธคุณไปทางมนต์ขาว แต่ดันไปใช้ของต่ำเกินไปเป็นมนต์ดำไสย์ดำ เช่น น้ำมันพราย หรือใช้พวกของสายผีสายพรายที่เป็นสายต่ำ (สายพรายมีทั้งสูงและต่ำ) ใช้ของที่ขัดแย้งกับบุญของตัวเองอย่างนี้ก็ไม่ได้ผล

8. ไม่มีวาสนามากับของพวกนี้ ไม่มีวาสนามากับเครื่องรางของขลัง ในอดีตชาติหรือชาตินี้ไม่เคยทำบุญร่วมมากับครูบาอาจารย์ไม่เคยนับถือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไม่เคยทำบุญให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์หรือครูบาอาจารย์เลย ให้แก้ไขโดยการทำบุญถวายสังฆทาน หรือตักบาตรให้ครูบาอาจารย์และเทพเทวดาที่รักษาเครื่องรางของขลังนั้นอยู่

9. มีกรรมกั้นขวางอยู่ ทำให้ใช้ของไม่ได้ผล ให้แก้โดยการอุทิศบุญกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวร
หากคุณเป็นคน ๆ หนึ่งที่ใช้ของขลังไม่ได้ผล ลองสำรวจดูว่าตัวเองเป็นประเภทไหน แล้วก็แก้ไขไปตามที่แก้ไขได้ หากยังต้องการใช้เครื่องรางของต่อไป

ที่มาของเนื้อหาต้องขอขอบคุณ เว็บเพื่อนบ้าน ครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ข้อมูลนี้ดีมากๆ ครับ ผมให้เต็ม 100 เลย  :015:

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณหลายๆ...จะลองไปพิจารณาใน Caseของตัวเองดูครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
7. ใช้ของผิดสาย เช่น ตัวเองเป็นคนบำเพ็ญบุญไปทางพระพุทธคุณไปทางมนต์ขาว แต่ดันไปใช้ของต่ำเกินไปเป็นมนต์ดำไสย์ดำ เช่น น้ำมันพราย หรือใช้พวกของสายผีสายพรายที่เป็นสายต่ำ (สายพรายมีทั้งสูงและต่ำ) ใช้ของที่ขัดแย้งกับบุญของตัวเองอย่างนี้ก็ไม่ได้ผล
ผมเห็นด้วยกับท่าน 100% โดยเฉพาะข้อ 7 นี้
เกิดกับตัวเอง ที่บ้านผมมีหิ้งบูชาพระ 2 หิ้ง แบ่งเป็น พระบูชากับพระเครื่องและเครื่องราง
น้องชายผมมาหาและมาค้างคืนที่บ้าน เค้าก็ถอดเครื่องรางของเค้าไปไว้กับหิ้งเครื่องรางของผมโดยที่ผมไม่ทราบ ซึ่งน้องผมเค้าชอบสายพราย
ปรากฏว่าคืนนั้นน้องเค้านอนไม่ได้เลย บ่นร้อนทั้งที่นอนห้องแอร์ พอผมไปสวดมนต์ก่อนนอน จึงทราบ น้องเค้าเลยได้ย้ายไปไว้ในรถเค้าๆถึงนอนได้
อันนี้ ข้อนี้ทำให้ผมมั่นใจ 100% เลย  :075:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ขอบคุณมากๆครับสำหรับ ข้อมูลดี และ สำคัญ เอาไปเลยครับ บ้าน 1 หลัง
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 :058:ขอบคุณมากครับท่านพัน ร. มทบ.๑๑ ..สำหรับข้อมูลคุณภาพ :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ chaiwat

• ปัญจมะ
ขอบคุณมากครับพี่สำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ยังไม่เคยพบหรือมีประสพการณ์เลย แต่ก็บูชาพระ และสวดมนต์บ้าง พาหุง ชินบัญชร ยอดพระกัณณ์ ประมาณว่าเมื่อก่อนทุกวันเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเวลาเพราะ งานเดินทางขับรถตลอด กำลังนึกอยู่ว่าเราขาดหรือประมาทข้อใดแต่ยังไม่พบ แต่อยากมีประสพการณ์ และสำฤทษ์ผลกับสิ่งที่เราบูชาบ้างเหมือนกัน
ผิดถูกขออภัย ด้วยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ผมเป็นคนหนึ่ง ที่ยังไม่เคยพบหรือมีประสพการณ์เลย แต่ก็บูชาพระ และสวดมนต์บ้าง พาหุง ชินบัญชร ยอดพระกัณณ์ ประมาณว่าเมื่อก่อนทุกวันเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีเวลาเพราะ งานเดินทางขับรถตลอด กำลังนึกอยู่ว่าเราขาดหรือประมาทข้อใดแต่ยังไม่พบ แต่อยากมีประสพการณ์ และสำฤทษ์ผลกับสิ่งที่เราบูชาบ้างเหมือนกัน
ผิดถูกขออภัย ด้วยครับ
ลองทำบุญบ่อยๆดู ครับไม่ต้องมาก แต่เลื่อยๆ ทำแล้วให้สบายใจไม่เดือดร้อน
ทำแล้วหมั่นอุทิศ ให้เจ้ากรรมนายเวร เทวดาที่คุ้มครอง พระอาจารย์ ครูบาอาจารย์ สิ้งศักสิทธิ์ทั้งหลาย
ยึดถือพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่ง สม่ำเสมอทั้งลมหายใจเข้าและออก
ทำบุญ-นั่งสมาธิ-ภาวนา(สวดมนต์) 3 สิ่งนี้ต้องทำให้เสมอ ไม่ใช่ภาวนาอย่างเดียว หรือทำบุญอย่างเดียว

หากไม่มีเวลาจริงๆ  ก็ไม่อยากครับ ผ่านวัดไหน ก็แวะไปทำบุญจบสตางตั้งจิตอธิฐานใส่ตู้ไปเพื่อเป็นค่าน้ำไฟ อะไรก็ว่าไป
ภาวนาก็ไม่ยากหากไม่มีเวลาจริง ให้ท่อง พุทธโธ ๆๆๆ แค่นี้ หรือพุทธังสะระณังคัจฉามิ ธัมมั้งสะระณังคัจฉามิ สังฆังสะระณังคัจฉามิ แถมกำหนดลมหายใจเข้าออกวันละ 3 นาที 5 นาที ก็ถือได้ทำสมาธิแล้วทั้งภาวนา+สมาธิไปด้วยพร้อมกัน
แล้วศรัทธาตั้งจิตเอา มีความเชื่อมั่น อยากให้ไปทางด้านไหน อันนี้ก็แล้วแต่บุญเก่า กรรมเก่าของท่านด้วยนะครับ หากให้ดีอย่างที่บอกสร้างบุญกับกรรมดีในชาตินี้ใว้เลื่อยๆ
ขอบคุณ ขอให้โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พ.ค. 2553, 07:55:48 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ hanuman

• ปัญจมะ
[shake]เป็นแค่คนผ่านมา แต่ศรัทธาด้วยใจ[/shake]

ออฟไลน์ guygra0000

• จตุตถะ
    • อีเมล
[shake]"อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน เวลาเท่านั้นที่เป็นตัวตัดสินทุกอย่าง"[/shake]

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
ขอบคุณครับที่นำข้อมูลดีๆมาให้ชม............ :090: :090: :114: :090: :090:.................

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...

ออฟไลน์ phattharaphong

• จตุตถะ
 ผมเองใส่วัตถุมงคลที่เป็นพวกดินป่าช้าหรือพวกสายพรายไม่ได้เลยครับ  ผมเคยลองมาหลายอย่างแล้ว  กล่าวคือถ้าผมใส่วัตถุมงคลที่เป็นสายพรายแล้วมันจะมีอาการแปลก ๆ คือ ผมจะมีอาการเวียนหัว  ใจสั่น  พะอืดพะอมแบบแปลก  แล้วมักจะร้อนบริเวณหน้าผาก  เหงื่อแตก (ขนาดอยู่ในห้องแอร์)  ต้องรีบถอดออกแล้วก็เป็นทุกครั้งเลยครับ  แต่ผมจะถูกกับพระเครื่องและวัตถุมงคลครูบาอาจารย์สายหลวงปู่ทวด สายเขาอ้อ และสายพระป่า เป็นอย่างมากครับแบบว่าใส่แล้วดีทุกเรื่องเลยครับ  ประสบการณ์การแบบจัง ๆ  ไม่เคยเจอครับ   เคยเจอแต่แบบนิรันดร์อันตรายโดยไม่เจ็บครับ

ออฟไลน์ npn

• ฉัฏฐะ
  • *

1. เคยลบหลู่พระรัตนตรัย พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ เคยลบหลู่บุญคุณบิดามารดา ผู้ที่ควรเคารพบูชา หรือเคยลบหลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เทพเทวดา หรือครูบาอาจารย์ หากไม่แน่ใจว่าเราเคยทำมาหรือไม่ ให้หาพวงมาลัยดอกไม้ ธูปเทียน หรือทำขันธ์ขอขมาต่อท่านทั้งหมดที่กล่าวมา

ขอวิธีทำขันธ์ขอขมาหน่อยครับ คือจำได้ว่านานมาแล้ว(ประมาณสิบกว่าปีที่แล้ว)เคยลบลู่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่นับถือในปัจจุบัน คือตอนนั้นไม่ได้นับถือครับก็เลย ... แต่พอรับรู้เรื่องราวของท่าน แล้วจึงเริ่มนับถือครับ
เพิ่มเติมครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไม่ได้อยู่ในศาสนาพุทธด้วยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิ.ย. 2553, 03:57:18 โดย npn »
"คนมีปัญญา ถึงแม้ตกทุกข์ ก็ยังหาสุขพบ"

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล