ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามอาการแปลก  (อ่าน 3016 ครั้ง)

ออฟไลน์ one_one

• ทุติยะ
  • **
ขอสอบถามอาการแปลก
« เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 01:38:01 »
สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆทุกท่าน ผมก็เป็นศิษวัดบางพระมาหลายเดือนแล้ว ไปสักครั้งแรกได้9ยอดมา จากพระอาจารย์ติ่ง ไปครั้งที่2ได้กระทู้7แบกมาจากอาจารย์ปิก ไปครั้งที่3 ได้ยันต์ ณ.ฤาษีจากอาจารย์ปิกมาและ ได้ไปร่วมงานไหว้ครูที่ผ่านมาด้วยครับ หลังจากงานไหว้ครูมา ผมก็เริ่มรู้สึก มีอาการแปลกๆ คือ รู้สึกมีอาการเหมือนมีเข็มทิ่ม (แต่ไม่มีอาการเจ็บ) จิ๊ดๆ ถี่ๆ ที่รอยสัก คัน ยิบๆ แต่ไม่มาก ทำให้ผมรู้สึกอยากไปกราบหลวงพ่อและไปสักเพิ่มอีก ก็เลยตัดสินใจไปไหว้หลวงพ่อแล้วก็เข้าไปกราบพระอาจารย์ติ่ง ซึ่งท่านก็เมตตา ให้หนุมานเชิญธงมาครับ ซึ่งตอนแรกผมอยากได้มากครับแต่ก็ต้องไปตามขั้นตอนครับ และไม่คิดว่าที่เราไปวันนี้จะได้มา ซึ่งอาการเหล่านี้ เพื่อนๆพี่ๆท่านไหนเป็นบ้างครับและทราบไหมครับว่าเกิดจากอะไร  รบกวนหน่อยน๊ะครับขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ตอบ: ขอสอบถามอาการแปลก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 05:45:11 »
 :058:...ก็แล้วแต่ท่านใดจะคิดกันนะครับ..ถ้าเป็นกลุ่มพวกผมจะเรียกกันว่า..
...อาการ..คันหลังร้อนเข็มหรือว่าอาการติดเข็มนั่นเองครับ..อาการก็เหมือนที่ท่านเอ่ยมาเลย..
...บางทีท่านใดร้อนมากๆเข้าก็อาจจะไปสักได้แทบทุกวัน..ประกอบกับเหมือนว่ามีสิ่งมาดลใจให้เข้าวัดทำบุญด้วย.. :054:
...บางทีชวนเพื่อนไปด้วย(มีรถ)แล้วเพื่อนไม่สะดวกไปก็ไปคนเดียว(ประมาณว่าลำบากเดินทางก็จะไป :095:)

สุดท้ายนี้ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยครับเห็นมาอย่างไรก็พิมพ์ไปอย่างนั้น..

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 06:17:45 »
:058:...ก็แล้วแต่ท่านใดจะคิดกันนะครับ..ถ้าเป็นกลุ่มพวกผมจะเรียกกันว่า..
...อาการ..คันหลังร้อนเข็มหรือว่าอาการติดเข็มนั่นเองครับ..อาการก็เหมือนที่ท่านเอ่ยมาเลย..
...บางทีท่านใดร้อนมากๆเข้าก็อาจจะไปสักได้แทบทุกวัน..ประกอบกับเหมือนว่ามีสิ่งมาดลใจให้เข้าวัดทำบุญด้วย.. :054:
...บางทีชวนเพื่อนไปด้วย(มีรถ)แล้วเพื่อนไม่สะดวกไปก็ไปคนเดียว(ประมาณว่าลำบากเดินทางก็จะไป :095:)

สุดท้ายนี้ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยครับเห็นมาอย่างไรก็พิมพ์ไปอย่างนั้น..

มีพี่ท่านหนี่งเคยบอกผม อาการนี้เป็นหลายท่านครับ ครูบาอาจารย์ท่านเรียกหานะครับ ต้องไปเพิ่มครับ พอหลวงพี่ท่านเมตตาเสร็จ ยันต์ตรูผมเคยนูนขึ้นมาเลยครับ  พี่ท่านนั้นบอกว่ายันต์ครูรับนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ คjกระพัu_ชาตรี

• 0o0o
  • จตุตถะ
  • หนุมาน
    • MSN Messenger - minnn007_63@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 พ.ค. 2553, 06:24:54 »

มีพี่ท่านหนี่งเคยบอกผม อาการนี้เป็นหลายท่านครับ ครูบาอาจารย์ท่านเรียกหานะครับ ต้องไปเพิ่มครับ พอหลวงพี่ท่านเมตตาเสร็จ ยันต์ตรูผมเคยนูนขึ้นมาเลยครับ  พี่ท่านนั้นบอกว่ายันต์ครูรับนะครับ

ขอบคุณครับ
ประมาณนั้น(มั้ง)ครับ
โทธุลีทง พุทธังสวหะ

ออฟไลน์ one_one

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 08:52:57 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยน๊ะครับ สรุปคือ เป็นสิ่งที่ดีใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 08:58:32 »
เคยเป็นค่ะอาการคล้าย ๆ กัน
ก็ตั้งใจว่าจะไปกราบหลวงพ่อ แต่ก็เดี๋ยว ๆ ๆ ๆ แล้วก็เดี๋ยว
จนสุดท้ายเกิดอุบัติเหตุนิดหน่อย แต่ก็แคล้วคลาดมาได้ค่ะ
เลยไม่รอช้ารีบไปวัดรับกระทู้ ๗ แบกมาเลยค่ะ
-ขอบคุณค่ะ-
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2553, 08:58:56 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 พ.ค. 2553, 09:48:46 »
หมั่นไหว้พระ สวดมนต์ รำลึกถึงครูบาอาจารย์
(วันนี้วันพระ เมื่อวานขึ้น 7 ค่ำเดือน 7 พระอาทิตย์ทรงกลด เป็นวันฤกษ์ดี ใครไปสักมาบ้าง เขาว่าจะได้ของแรง)
ปลีกเวลา จากภาระกิจ การงานไปกราบท่านบ้างครับ
ผมก็เป็นเหมือนกัน

ด้วยความเคารพ
ศิษย์หลวงพี่แป๊ว ครับผม

ออฟไลน์ konmeevaw

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 07:18:31 »
 :004:เป็นเหมือนกันค่ะ ประเภทติดเข็มน่ะตอนนี้ก็ได้มาเยอะแล้วเหมือนกัน แล้วมักจะฝันเห็นวัดและพระอาจารย์อยู่บ่อยๆ ด้วยค่ะ
มีอยู่ครั้งหนึ่งค่ะ ฝันว่ากลับไปสักกับพระอาจารย์อีกครั้งแล้วท่านเมตตายันต์เสือมา หลังจากนั้นอีก 3 วันต่อมาก็เลยไปวัด
แล้วก็ได้เสือมาจริงๆด้วยค่ะ

ศิษย์พระอาจารย์นัน ค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พ.ค. 2553, 07:21:37 โดย konmeevaw »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พ.ค. 2553, 07:49:08 »

ขอบคุณครับ
ตามที่พี่เจมส์บอกอะครับ ผมก็เหมือนกันแรกๆครับจนตอนนี้เต็มตัวหมดแล้ว :090:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ tawatchai

• ตติยะ
  • ผมจะเป็นคนดี
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 พ.ค. 2553, 10:18:25 »
สิ่งนี้ผมเชื่อ 100% ครับว่าคิดอยากจะได้อะไร อาจารย์ท่านเหมือนอ่านจิตเราออก ผมเป็นอีกคนหนึ่งที่ไม่เคยขออะไรเลย แต่จะอธิฐานขอตอนไปกราบสังขารหลวงปู่ผมเจอมา 2ครั้งแล้วครับ ผมยืนยัน นึกถึงครั้งใดขนลุกทุกทีครับ
ผมจะเป็นคนดี ถวายพ่อหลวง

ออฟไลน์ KRIDTIGHA

• ศีรษะของข้าพเจ้านี้ ถวายแด่พระเจ้าอยู่หัวของแผ่นดิน
  • ตติยะ
  • ซื่อสัตย์และเคารพต่อแผ่นดินเกิด
    • MSN Messenger - kasama_l@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 พ.ค. 2553, 06:18:33 »
เคยมีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ มีความรู้สึกว่าอยากไปกราบไหว้สักการะ หลวงพ่อเปิ่นที่วัดบางพระมากๆ
บางครั้งชอบฝันว่าเดินทางไปวัด ฝันว่าเจอพระสงฆ์ ทำให้เราอยากเดินทางไปที่วัด ไปสักกับหลวงพี่ + ท่านอาจารย์  บางครั้งเหมือนมีอะไรมาดลใจ เหมือนเตือน หรือเป็นลางบอกอะไรซักอย่างทั้งเรื่องดี และไม่ดี
อย่างเช่น รอยสักนูนขึ้นมาเป็นแนวนูน บางครั้งก็จะมีอาการเจ็บจี๊ดๆ ที่ผิวหนังที่เราสักมา บางครั้งมีอะไรดลใจทำให้ต้องเดินทางไปให้ได้ เหนื่อยแค่ไหนก็ไป บวกกับศรัทธาที่มีต่อพระพุทธคุณทุกสิ่งอย่างที่มีในตัวเราแล้ว..เหนื่อยแค่ไหน สักเจ็บแค่ไหน รอนานแค่ไหน ก็ทนได้ สบายหายห่วงเลยค่ะ
"ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว จงออกไปจากที่นี่ซะ
เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ"
              (พงษ์พัฒน์ วชิระบรรจง)

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 12:16:22 »
แต่ผมกลับมีอาการบางวันขนลุกซู่ซ่าทั้งที่อากาศก็ปกติบางคืนนอนเหมือนมีอะไรอยู่ตามผิวหนังไต่ไปมาจนนอนไม่หลับก็แปลกนะครับ

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 01:19:08 »
ผมมีอาการคันที่รอยสัก (9ยอด) ทั้งๆที่ยันอื่นไม่เคยคัน คันอยู่นั่นแหละ

เลยไปกราบไหว้พระอาจารย์พร้อมไปสัก เลยหาย 

ปล.ติดเข็มซะแล้วเรา

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 07:38:40 »
บางครั้งผมก็คันนะ คัน เกือบทั้งหลังเลย ล่ะ

บางครั้งผม อ่านเจอเขาบอกว่า อาจจะเกิดอาการของขึ้น อะไรประมาณนี้อะครับ

อาจจะเปนเพราะ หมึกว่านที่ผสมกับหมึกต่างๆๆที่สักไป

เวลาเหงื่อ ออก ก็ จะรู้สึกคันๆๆอยู่เหมือนกกันอ่ะคับ