ผู้เขียน หัวข้อ: ไปสักมาแล้วค่ะ สงสัยขอถามหน่อยนะคะ  (อ่าน 2200 ครั้ง)

ออฟไลน์ aotim

• ฉัฏฐะ
  • *
วันนี้ไปสักมาแล้วค่ะ ได้สักกับหลวงพี่นัน สักครั้งแรกตื่นเต้นมากเลย เจ็บแต่ก็ภูมิใจค่ะ แต่ที่สงสัยก็คือ จากที่อ่านข้อมูลมาบ้างเห็นเค้าว่ากันว่าสักยันต์ครั้งแรกต้องมียันต์ครูก่อน คือ ยันต์เก้ายอด แปดทิศ ประมาณนี้น่ะค่ะ แต่ที่ไปสักมาวันนี้หลวงพี่ท่านเมตตายันต์ห้าแถวให้เป็นยันต์แรกเลย อย่างนี้ไม่เป็นไรใช่มั้ยคะ เพราะตอนสักบอกหลวงพี่แล้วว่าสักครั้งแรกยันต์อะไรก็ได้ ก็แปลว่าไม่ต้องมียันต์ครูก็ได้ใช่มั้ยคะ ส่วนตอนนี้ที่สักมาก็ทาวาสลีนอยู่ค่ะ ขอถามอีกอย่างนะคะ ตอนอาบน้ำห้ามโดนสบู่ แต่โดนน้ำได้ใช่มั้ยคะ สงสัยอ่ะค่ะ :009:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: ไปสักมาแล้วค่ะ สงสัยขอถามหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2553, 08:47:06 »
ยันต์ 5 แถว ถือว่าเป็น ยันต์ครูอีก1ยันต์เช่นกันครับผม โดนน้ำได้แต่อย่าโดนสบู่
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ @ZeRo@

• จตุตถะ
  • CPW 17
ตอบ: ไปสักมาแล้วค่ะ สงสัยขอถามหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2553, 09:08:59 »
ท่านคงคิดว่าอยากได้5แถวเหมือนกับผู้หญิงคนอื่นกระมังครับ
เพราะว่าผู้หญิงทุกคนที่มารอสักยันต์กับท่าน ขอ5แถวกันทั้งนั้น

ยันต์ 5 แถว ถือว่าเป็น ยันต์ครูอีก1ยันต์เช่นกันครับผม โดนน้ำได้แต่อย่าโดนสบู่

5แถวเป็นยันต์ครูของวัดบางพระเหรอครับ  07;

ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด    ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในหัวใจคน

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2553, 09:15:31 »
กระจ่างแล้วค่ะ ขอบคุณทุกท่านมากเลยค่ะ ที่ช่วยให้คำตอบ  :050:

ออฟไลน์ tong-46

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2553, 11:36:40 »
เอาน้ำลูบๆได้ครับที่ห้ามโดนสบู่เพราะถ้าสบู่ไปโดนหมึกตอนที่รอยสักยังหายดีจะเป็นปรวดที่คนส่วนใหญ่จะรู้จักดีจะเป็นจุดๆมีอาการคันแล้วรอยสักก็จะเละครับ

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 มิ.ย. 2553, 11:53:23 »
อ้างถึง
ท่านคงคิดว่าอยากได้5แถวเหมือนกับผู้หญิงคนอื่นกระมังครับ
เพราะว่าผู้หญิงทุกคนที่มารอสักยันต์กับท่าน ขอ5แถวกันทั้งนั้น

อ้างจาก: dangerous ที่ เมื่อวานนี้ เวลา ๒๐:๔๗:๐๖

5แถวเป็นยันต์ครูของวัดบางพระเหรอครับ 

เท่าที่ทราบมา ยันต์ครูของวัดบางพระมี เก้ายอด แปดทิศ และงบน้ำอ้อยนะครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 12:19:48 »
ยันต์ 5 แถวไม่ใช่ยันต์ครูของวัดบางพระ ครับ

แต่หลวงพี่หรือพระอาจารย์จะสัก ให้อะไรก่อนหลัง แล้วแต่ท่านจะพิจณาตามเหมาะสม ไม่จำเป็นต้องว่าได้ยันต์ครูเสมอไป

เหมือนการสักน้ำมันอะครับ ไมจำเป็นต้องได้ 9 ยอดก่อนเสมอไป  แล้วแต่ท่านจะพิจณาความเหมาะสม

ท่านให้อะไรดีทุกอย่างอะครับ เชื่อมั่นใว้เถอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิ.ย. 2553, 12:21:19 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 10:30:43 »
ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ ตอนนี้ก็ทาวาสลีนที่รอยสักอยู่ค่ะ แล้วก็พยายามไม่ให้โดนสบู่อยู่ พอค่ำๆ ก็สวดมนต์ก่อนนอนประมาณครึ่งชม. ส่วนนั่งสมาธินั่งไม่ค่อยได้เลยค่ะ ใจไม่นิ่ง แต่ก็พยายามอยู่ค่ะ เมื่อวานตรงรอยสักบวมฉึ่งเลย วันนี้หายละ กะไว้ว่าวันที่ 1 ว่าจะไปอีกค่ะ ตอนนี้ก็จะพยายามรักษาไม่ให้ผิดข้อห้ามที่ท่านให้ไว้ค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบนะคะ

ออฟไลน์ Alowhaaa

• อัศวินม้าไม้
  • ตติยะ
  • อัศวินม้าไม้
    • MSN Messenger - kingdom076@hotmail.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2553, 12:56:39 »
โดนน้ำได้ครับแต่อย่าให้โดนสบู่กะแชมพู เดี๋ยวแผลจะอักเสบทำให้เป็นแผลเป็นและไม่สวยงามครับ
ทำดีได้ดีมี่ที่ไหน ทำช่วได้ดีมีถมไป ทำชัวได้ดี ทำๆไม
จงทำดีต่อไป สกวันคงต้องได้ดี
ทำดี ไม่ต้องอายใคร