ผู้เขียน หัวข้อ: ได้แล้วครับ..ประวัติพระอู่ทองออกศึก  (อ่าน 3781 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
หลังจากที่เคยถามหาประวัติ..ปรากฏว่าในที่สุดก็หาเจอจนได้ครับ..ได้รายละเอียดพอสมควร
จึงขอนำมาแบ่งปันแก่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ...ส่วนองค์ที่บ้านจะเป็นของแท้รึป่าวนั้นยังไม่แน่ใจ
ไว้ว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ช่วยกันฟันธงครับ

ขอบคุณที่ตีตั๋วมาชมครับพ๊ม...(^_^)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: ได้แล้วครับ..ประวัติพระอู่ทองออกศึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2553, 12:55:55 »
ลืมไป...พอลดขนาดภาพแล้วทำให้ตัวหนังสือเล็กนิดเดียว....สงสารคนแก่จัง...จะอ่านเห็นมั้ยหนอ...ไว้คราวหน้าจะแก้ตัวใหม่ครับ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ตอบ: ได้แล้วครับ..ประวัติพระอู่ทองออกศึก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2553, 01:07:26 »

ขอบคุณครับผมมีอยู่องค์นึง

ตอนเป็นเด็กผมมือซน  ลองเลี่ยมกรอบพระเอง  พระป่นเลย   ยังเสียดายอยู่ทุกวันนี้  .  .  .  :070:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2553, 01:18:23 »
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล เยี่ยมมาก   :015:
อยากได้สักองค์เหมือนกัน  ยังไม่มีโอกาศหาเช่าเก็บใว้เลย