ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบวิธีบูชาจิ้งจกสะดุ้งปี้  (อ่าน 5239 ครั้ง)

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พอดีเพิ่งได้รับจิ้งจกสะดุ้งปี้ของพระอาจารย์ญามาจากผู้ใหญ่บ้านกุ้งครับผม...แต่ไม่ทราบเลยว่าจิ้งจกสะดุ้งปี้
มีพุทธคุณทางด้านใด..มีวิธีการบูชาอย่างไร..และใช้คาถาใดในการอาราธนาบูชา..ถ้าหากผมจะเลี่ยมพลาสติกแล้วนำมาห้อยเป็นพวงกุญแจจะได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากทราบวิธีบูชาจิ้งจกสะดุ้งปี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 04:09:12 »
เลี่ยมทำเป็นพวงกุญแจได้ครับ

ด้านเมตตามหานิยมครับ มหาเสน่ห์ โชคลาภ 
คาถาไม่ต้องก็ได้ครับ ของหลวงพี่ญา ท่านเสกมาดีอยู่แล้วครับ

ยินดีด้วยนะครับได้ของดีมา

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบวิธีบูชาจิ้งจกสะดุ้งปี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 10:51:54 »
ขอบคุณคุณเอ็มครับผม