ผู้เขียน หัวข้อ: ลายสักจากชายโขง(ศิษย์สายชายโขง)  (อ่าน 10300 ครั้ง)

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)

ลายสักและการวางรูปยันต์สายวัดบางพระซึ่งสักให้โดยพระอาจารย์องค์เดียวทั้งหลัง

ลายสักและการวางยันต์สายหลวงปู่หน่ายและสายอื่นๆรวมกันโดยการสักให้จากหลายพระอาจารย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ค. 2553, 06:54:22 โดย รวี สัจจะ... »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ คนเมืองเหนือ

• จตุตถะ
  • ชาติไทยจะยิ่งใหญ่เมื่อคนไทยร้รักสมัคคี
ตอบ: ลายสักจากชายโขง(ศิษย์สายชายโขง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 04:34:26 »
รูปรอยสักที่ 2 นี้คุ้นๆจังครับ เหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อน ถ้าให้ผมทาย
( เหมือนของพระอาจารย์รูปหนึ่งที่ผมรู้จัก ) ไม่ผิดแน่  .... สาวกคาราบาว

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ตอบ: ลายสักจากชายโขง(ศิษย์สายชายโขง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 05:49:08 »
ขอบพระคุณพระอาจารย์ที่นำมาให้ชมครับ
รอยสักสวยงามเป็นระเบียบมากครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 06:18:43 »
กราบมนัสการพระอาจารย์  :054:

กราบขอบพระคุณครับที่นำมาให้ชม งดงามมากครับ  ทั้ง 2 แบบ เลย ครับ

ออฟไลน์ ฟองเบียร์

• ทำดี...ดี ทำชั่ว...ชั่ว
  • ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ก.ค. 2553, 06:22:48 »
ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมและศึกษาครับ งดงามมากครับ
ขอเป็นคนดีให้คนเกรง ไม่ขอเป็นนักเลงให้คนกลัว

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ก.ค. 2553, 08:35:38 »
สวยงามมากครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ TTTUTTT

• สัตตมะ
  • **
  • สร้างสรรค์แต่สิ่งดี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 ก.ค. 2553, 02:36:23 »
นมัสการพระอาจารย์ครับ...

สวยครับ...{^_^}...

ออฟไลน์ princo

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 ก.ค. 2553, 02:54:49 »
สวยงามมากคับ :026: :026: :090: :054: :054:
[shake]คนเมื่องในหมอก[/shake]

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 ก.ค. 2553, 10:48:37 »
สวยงามมากครับ

ออฟไลน์ เผ่าพงษ์พระกฤษณะ

• วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
  • ผู้ดูแล
  • วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก
    • MSN Messenger - jamataveelongboat@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 ก.ค. 2553, 11:23:34 »
กราบคาราวะ ท่านอาจารย์ ทั้ง 2 ครับผม

เข้ามาชม จิตรกรรม บนเรือนร่าง ในฐานะที่เป็นหนึ่งในศิษย์สายชายโขงครับ

ตอนนี้ สำนักสายชายโขงคงเข้าที่เข้าทางแล้วซินะครับ