ผู้เขียน หัวข้อ: เขาเรียกว่าลงอะไรครับ  (อ่าน 1555 ครั้ง)

ออฟไลน์ คนหลังเขา

• ตติยะ
เขาเรียกว่าลงอะไรครับ
« เมื่อ: 25 ส.ค. 2553, 10:43:17 »
คือผมไปให้คุณตาท่านนึง(ท่านเป็นคนเขมร)ลงให้ก่อนลงก้อมีดอกไม้ธูปเทียนค่าครู120บาทผมเห็นท่านฝนเข็มไม้ให้คมก่อนแล้วท่านก้เขียนลงหลังก่อนเป้นอันดับแรกแล้วต่อมาก้อลงที่หน้าและหน้าอกและทาน้ำมันเป็นขั้นตอนสุดท้ายคณตาคนนี้ท่านเป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อฤทธิื์    รัตนโซโตเกจิดังภาคอิสานวัดชลประธานราชดำริ อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์(พอดีผมฟังแกคุยไม่รุ้เรื่องแกพูดภาษาบ้านเราไม่ค่อยชัดผมก็เลยไม่กล้าถามแกมากครับ)ก็เลยมาถามท่านผู็้้รู้ว่าท่านตาลงอะไรให้ครับขอบคุณครับ :010:

ออฟไลน์ touch_navara

• "นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์ สถิตทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา"
  • นวมะ
  • "ก่อนที่จะตัดสินผู้อื่น ให้ดูตัวท่านเองเสียก่อน"
    • MSN Messenger - touch_navara_175@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: เขาเรียกว่าลงอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 08:59:26 »
ขอโทษทีนะครับ ไม่มีรู้เหมือนกันครับ น่าจะเป็นของทางเขมรนะครับ ลองสอบถามท่านจะดีกว่านะครับ
[shake]ศิษย์วัดบางพระครับ[/shake]

คำขวัญจังหวัดนครสวรรค์ "เมืองสี่แคว แห่มังกร พักผ่อนบึงบอระเพ็ด ปลารสเด็ดปากน้ำโพ"

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ส.ค. 2553, 09:33:08 »
น่าจะเป็นการจารหลัง นะครับ เดาจากลักษณะที่ใช้เหล็กแหลมเขียนลงบนตัว ไม่ใช้การสัก แค่เดานะครับ ผิดถูกขออภัย ด้วยความเคารพครับ :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ Guffy.gof

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 02:20:50 »
น่าจะเป็น สาริกา นะครับ รอผู้รู้มาตอบบ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ส.ค. 2553, 12:04:31 »
ไม่ใช่เหล็กนะครับเป็นไม้มีด้ามเหมือนปากกาท่านตาแกจะเขียนอักขระลงบนหลังก่อนแล้วก้อหน้าอกแล้วก้อเขียนลงทั่วใบหน้าพอเสร็จแกก้อทาน้ำมันครับเป้นเสร็จพิธีครับผมก้อดูในกระจกมีรอยอักขระที่แกลงเหมือนรอยแมวข่วนเลยครับตัวอักขระน่าจะเป็นของเขมรเป็นรอยอยู่ประมาณ2-3วันแต่ตอนนี้หายแล้วครับ ปล.ท่านตาคนนี้มีเมีย9คนครับผมถึงถวายตัวเป็นศิษย์งัย(เผื่อมีแบบท่านบ้าง555555) :009:

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 11:45:25 »
ผมคิดว่าน่าจะลงทางด้านเมตตาครับ

ผิดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ส.ค. 2553, 02:22:15 »
ผมก็เคยเห็นมาบ้างเหมือนกันครับ ทางที่ผมอยู่ตอนนี้ที่จังหวัดขอนแก่น ก็มีครับเป็นเหมือนอาจารย์ตามบ้านครับ เพื่อนผมก็ลงเหมือนกัน
สิ่งที่ท่านใช้จะเป็นตะปูโลงผีครับ เอามาฝนแหลมพอประมาณแล้วมาจารลงหลัง เสร็จแล้วก็ลงน้ำมันเหมือนกันเลยท่านว่าเป็นน้ำมัน9กลิ่นประมาณนั้น
เป็นอันเสร็จพิธีครับ แต่เพื่อนผมถาม ท่านว่าเป็นยันต์ครูของทางท่านจะครบทุกแบบ ประมาณว่าเหมือนยันต์ นะโมพุทธายะ ของเราแหละครับ
ที่ผมไม่กล้าเพราะเป็นตะปูขึ้นสนิมครับ เลยขอผ่าน ที่รู้มาก็ประมาณนี้ครับ เพราะเห็นด้วยตัวเอง ไงรบกวนท่านผู้รู้ชี้แจงด้วยนะครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

• ตติยะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ส.ค. 2553, 08:14:36 »
ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ให้ให้ความกระจ่าง :053: