ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมกันพิจารณาครับ ชินราชอินโดจีน สามองค์ครับ  (อ่าน 1995 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  ขออนุญาตครับ
มีพระพุทธชินราชอินโดจีน มาให้ชมกันสามองค์ครับ
พิจารณาติชมกันได้เต็มทีครับ ว่าองค์ไหนเป็นอย่างไร
พิมพ์อะไรบ้าง

เหลื่ยมไม่เหลี่ยมไม่เกี่ยวครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
   พระพุทธชินราชทั้งสามองค์  งดงามมากครับพี่
                จากความคิดเห็นนะครับ     องค์แรก พิมพ์ต้อ บัวขีด
                                              องค์สอง  พิมพ์สังฆาฎิยาว
                                             องค์สาม   พิมพ์หน้ายักษ์ (หายากครับ พิมพ์นี้) ขอบคุณครับ
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณพี่บัฟที่นำมาให้ชมครับ  :001:

ขอบคุณพี่บอลสำหรับความรู้ครับ :016:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33
สวยทั้ง 3 องค์เลยครับ
กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ ZitLuangPor

• ปัญจมะ
  • ศิษย์หลวงพ่อ
    • MSN Messenger - SAWUNLUMM@hotmail.com
สวยครบทั้ง3องค์เลยครับ โดยเฉพาะองค์ที่3องค์สุดท้ายที่อยู่ในกรอบทอง โดนใจมากเ้ลยครับ
ยินดีด้วยนะครับที่ได้พระดีๆที่สร้างตั้งแต่ยุคสงครามมาเก็บไว้ตั้ง3องค์
เยี่ยมยุทธครับ
 :016:  ^^
วาจาสิทธิ์ หลวงพ่อเปิ่น "ห้ามนำสิ่งที่ให้ไปประกอบกรรมทำชั่วเด็ดขาด และห้ามลองวิชาอย่างพร่ำเพรื่อ จะใช้ได้ก็เมื่อถึงคราวจำเป็เท่านั้น"[/i

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
งามมากครับ พระบ้านเกิดผมเลย ...  :114:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
พระพุทธชินราชทั้ง 3 องค์ งดงามมากคะ  
ขอบคุณพี่บัฟ ที่นำมาให้ได้ชมและศึกษากัน :054:

ขอบคุณ บอล ด้วยนะคะ  :089:
สำหรับรายละเอียดเพิ่มเติม  

:016: :097:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ก.ย. 2553, 03:03:51 โดย PeAwPeed »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple