ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ช่วยพิจารณาเหรียญหน้าเสือให้หน่อยครับ  (อ่าน 879 ครั้ง)

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
ขออภัยรูปอาจไม่ค่อยชัดครับ.....ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
 O0...เหรียญนี้ดูยากครับ..ต้องดูขอบเหรียญ.. :026:
...ยังไงก็ต้องเอาพลาสติกที่เลี่ยมอยู่ออกเสียก่อน.. :008:
...เหรียญหน้าเสือเลี่ยมมาแบบเนี้ยปาดคอเซียนมาเยอะแล้วครับ.. :059:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ถูกต้องตามที่ท่านใหญ่ Ronaldo ว่าไว้ครับ เหรียญรุ่นนี้ทำเอาสลบมาหลายคนแล้ว เพราะเลี่ยมพลาสติกนี่แหละ หรือถ้ากลัวว่าแกะพลาสติกออกแล้วเหรียญจะเสียหาย ก็แนะนำให้นำเหรียญนี้ไปที่กุฏิใหญ่ถามหลวงพี่เชรษฐ์ได้เลยครับ หรือถามแผงหน้าวัดได้เลย ท่านจะให้ความกระจ่างได้ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ย. 2553, 02:25:59 โดย tuxky »

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ยอมเสียเงินแกะเลี่ยมดูดีกว่าครับ ดีก็บูชา ไม่ดีก็เลี่ยมใหม่คืนเขาไป

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้