ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้จักพระอาจารย์ปุ้ม วัดศาลาแดง บ้างครับ  (อ่าน 8578 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
อยากทราบข้อมูลนะครับ
ว่าอาจารย์ปุ้มท่านสักอะไรบ้าง
คราวที่แล้วไป เห็นว่าท่านไปปริวาส
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ danutgood

• ปัญจมะ
ท่านเป็นลูกศิษย?หลวงตาเผือด วัดมะกอกครับ สายท่านพ่อเที่ยง แต่ไม่ท่านท่านพ่อครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
วัดศาลาแดง ริมคลองทวีวัฒนา ใช่ไหมครับ ท่านปลัด
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
เชื้อไหมครับผมไปเป็น10เที้ยวไม่เคยเจอเลยพระในวัดบอกว่าท่านร้อนวิชาต้องออกข้างนอกตลอด วัดศาลาแดงอยู่เลยสนามหลวง2ไปนิดเดียวเองครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
วัดศาลาแดง ริมคลองทวีวัฒนา ใช่ไหมครับ ท่านปลัด
ด้วยความเคารพครับ
ใช่ครับท่านโยค ?เห็นลายสักท่านสวยนะครับ
เห็นเริ่มออกวัตถุมงคลแล้วด้วยครับ
 ? ? ขอแสดงความนับถือ
 ?Gearmour

• ปัญจมะ
ไม่ใช่ว่าร้อนวิชาครับ ท่านก็ยังตระเวณหาศึกษาวิชาต่างๆอยู่ครับ

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ลูกศิษย์หลวงพ่อเผือด วัดมะกอกหรอครับ
ผมมีเบี้ยแก้ท่านอยู่ลูกนึงน่ะ

• ปัญจมะ
ต้องดูว่ารุ่นศูนย์พระสร้างหรือเปล่าครับ ถ้ารุ่นศูนย์สร้างระวังของเสริมครับ

หลวงตาเผือดท่านเป็นศิษย์ท่านพ่อเที่ยง น่วมมานาครับ(อาจารย์สักชื่อดังในอดีตครับ) วิชาเบี้ยแก้ของท่านพ่อเที่ยงเป็นสายวัดนายโรงครับ

ออฟไลน์ สาลีโข

• ตติยะ
  • "บุคคลผู้ฝึกตนแล้ว ย่อมเป็นผู้ไร้เทียมทาน"
ไว้ว่างๆผมจะถ่ายรูปมาให้พี่ติ-ชมนะครับ
ไม่รุ้จริงๆว่าเป็นนรุ่นไหน พอจะบอกลักษณะได้ว่าปิดทองที่ท้องและหลังเบี้ย
แล้วเพิ่มตะกรุดสอดไว้ด้วย1ดอกอะครับ

ออฟไลน์ JANTAR

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :054:พระอาจารย์ปุ้มวัดศาลาแดงครั้งก่อนไปนมัสการมา ให้ท่านฝังเข็มทองให้แล้วคับ :050:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ช่วงนี้ ช่วงเข้าพรรษา พระอาจารย์ปุ้ม ป่วยเป็นไข้เลือดออก (เหนียวอย่างไงก็แพ้ยุง) ใครจะไปสัก หรือ ฝังเข็มทอง รอไปอีกครึ่งเดือน
ตะกรุดหนังงูหมด ผมเลย อด ได้มาแต่ตะกรุดโสฬส ราคาถูกมาก ทำบุญ 300 บาท พระขุนแผนทรงพลใหญ่ ทำบุญ
สร้างอุโบสถวัดศาลาแดง ธรรมดา 199 บาท ล็อคเก็ตฤาษี ทำบุญ 300 บาท

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณข้อมูลครับพี่สายัน