ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กใหม่ขอถามครับ  (อ่าน 887 ครั้ง)

ออฟไลน์ SwEeT-DiE

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เด็กใหม่ขอถามครับ
« เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 12:38:58 »
อยากทราบเกี่ยวกับกุมารต่างๆเช่าที่ไหนครับ แล่ะโหงพรายมีให้เช่าที่ไหนมั่งครับ  เป็นเด็กใหม่ในเวปนี้ แต่จิงๆเข้ามาดูนานแล้ว อยากให้พี่ๆชี้แนะหลายๆเรื่อง พี่ๆคนไหนว่างแอด MSN มาคุยกันได้ไหมครับ มีเรื่องสงสัยเยอะมาก

ออฟไลน์ ทรงกลด

• ผู้อาวุโส
  • ศิษย์หลวงโด่ง.....
ตอบ: เด็กใหม่ขอถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 01:07:07 »
ลองใช้key word ค้นหา คำที่สนใจ จากเครื่องมือด้านบนนี้สิครับ
มีเรื่องเกี่ยวข้องมากมาย
หรือค้นในนี้ก็ได้
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?action=search;advanced
เว ทา สา กุ กุ สา ทา เว....ทา ยะ สา ตะ ตะ สา ยะ ทา...สา สา ทิ กุ กุ ทิ สา สา...กุ ตะ กุ ภู ภู กุ ตะ กุ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2554, 01:10:38 »
ดังๆ ก็หลวงพ่อเต๋ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่ามครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พ.ค. 2554, 03:52:03 »
ถ้าจะให้แนะนำนะครับ คงต้องของหลวงพ่อแย้ม แต่บางทีลองค้นหาข้อมูลจาก google ก่อนก็ได้นะ
ในกูเกิล้ สรรพคุณกุมารเพียบ หลายคณาจารย์ สร้างเพียบ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ