ผู้เขียน หัวข้อ: พระอาจารย์พัน ครูอาจารย์ผู้มีพระคุณ / ท่านชายทนเข้าไปได้  (อ่าน 2794 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
เมื่อวันพฤหัสบดีที่ ๒๘ ที่ผ่านมาหลังจากพิธีที่วัดท้องไทรแล้ว
(รูปติดไว้ก่อนนะครับ) หรือถ้าอยากชม คุณเด็กวัดในนำมาลงไว้ในเวปคนรักมีดแล้วครับ
ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้

ผมได้พาอดีตท่านชายผมยาวแห่งศาลายาไปกราบพระอาจารย์พัน ที่วัดโคปูน

ไปรอจนท่านหมดแขกแล้ว
   จึงเข้าไปกราบท่าน

ภารกิจของท่านหลังจากหมดลูกศิษย์ลูกหาแล้ว

กลัวลูกศิษย์หิว ต้มสมุนไพรให้ทานด้วย
   ใครที่ไปกราบท่าน อยากจะให้พวกอาหารแห้งไปถวายท่านด้วย
เป็นมาม่า เป็นลัง ก็ดี ถ้าท่านไม่ฉัน ก็มีพวกลูกศิษย์ และเด็กๆตามศูนย์เด็กเล็กที่มาขออนุเคารห์ท่านอยู่
ความเมตตาของท่านมีมากล้น ตำรวจน้ำท่วมโรงพักคอมพังก็มาขอท่าน
เหอ เหอ เหอ

อีกเรื่องหากท่านใดที่พอมีกำลัง ไปหาท่านถ้าแวะแม็คโค โลตัสแล้วซื้ออาหารสุนัขไปให้ได้จะดีมากๆ
ทุกครั้งที่ผมไปผมจะพยายาม นำไป ถุงใหญ่บ้าง ถุงกระสอบ บ้าง และพวกวิตามินของสัตว์
เพราะอย่างที่ทราบท่านเมตตามากมาย  จะไปไหมก็ไม่ค่อยได้ท่านห่วงสุนัขและแมวท่ี่ท่านเลี้ยงไว้
 เรื่องที่อยากขอคือ ไม่อยากให้เอาสุนัขไปถวายท่านแล้ว
เพราะว่าเอาไปแล้ว บางตัวเอาไปไม่มีวินัย ท่านสักให้ลูกศิษย์แล้ว พอเลิกยังต้องมาเก็บของเสียหนัก เบา
จากสุนัขอีก

ดูท่านชายทำ ธูปเทียน เงินกำนล บุหรี่มีแล้ว  ดอกไม้ไม่มี ท่านชายเล่น ต้นเข็มมาเลยสองกระถาง

อาจารย์ท่านเมตตาจัดให้ แบบ จัดเต็ม จัดหนัก

หมึกไม่ต้องเช็ดออก เชื่อได้ว่าสักติดทุกเม็ด

จำได้ว่าเมื่อปี พ.ศ.๒๕๓๖-๒๕๓๗ ไปสักกับท่าน
อยากได้เสือที่หน้าอก นำเรียนท่านว่าเอาตัวเล็กๆพอ
ท่านบอกว่าไม่ได้ เดี้ยวหลวงพ่อ (หมายถึงหลวงพ่อเปิ่น)ท่านไม่เป่าให้
ท่านชอบเสือตัวใหญ่ๆ
   ท่านเมตตาสักน้ำมันให้ ผมสลบคาเข็มเลยตอนเสร็จ
ตอนนั้น ยังไม่ได้เรียนมหาวิทยาลัยเลย
    แค่นี้ก่อนครับ
ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ saken6009

• อย่ากลัวคนจะมาตำหนิ แต่จงกลัวว่าตัวเองจะทำผิด อย่ากลัวที่จะรับรู้ความบกพร่องของตน แต่จงกลัวว่าตนจะเป็นคนที่ดีได้ไม่จริง
  • ก้นบาตร
  • ชีวิตของข้า เชื่อมั่นศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น องค์เดียว
ลายสักยันต์เข้มขลังมาก...ต้มสมุนไพรก็น่าทาน 36; 36;

กราบนมัสการหลวงพ่อเปิ่น หลวงพี่พัน และ ครูบาอาจารย์ทุกๆท่านมา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณท่าน Gearmour ที่นำภาพบรรยากาศที่วัดโคปูน มาให้พี่น้องศิษย์วัดบางพระได้ชมครับ

(ขออนุญาตเข้ามาชมภาพ ขอบคุณมากครับ) :033: :033:

กราบขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองศิษย์ทุกๆท่าน ให้แคล้วคลาด ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
     กราบนมัสการหลวงพี่พัน ผมก็พึ่งไปกราบท่านมาเมื่อ30 กค. 54 นี้เหมือนกันและเป็นการปิดหลังกับท่านด้วย(แทงเต็มแล้ว) 7เดือนเต็มตั้งแต่ปีใหม่ ขอบสนับสนุนทุกคำพูดของเจ้าของกระทู้ด้วยน่ะครับ พระอาจารย์พันเป็นพระภิกษุแท้รูปหนึ่ง ผมกราบท่านได้อย่างสนิทใจ เรียบง่าย มีเมตาสูง เวลาท่านพูดคุยกับลูกศิษย์ ท่านก็จะมีมุขตลกพูดออกมาเรื่อยแต่ถ้าฟังให้ดีในความหมายก็จะมีธรรมะแฝงอยู่ตลอด บางที่โดนแทงอยู่เจ็บจะแย่ยังอดหัวเราะไม่ได้
     สุดท้ายขอบารมี ของพระเดชพระคุณ ลพ.เปิ่น หลวงพี่พัน พระอาจารย์ แห่งวัดบางพระทุกรูป จงคุ้มครองของข้าพเจ้า และเหล่าลูกศิษย์ผู้ปฏิบัติดีทุกคน ตลอดไป

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
 :016: ขอบคุณครับท่านปลัดฯ ที่ได้นำรูปของพระอาจารย์พันธ์ ฯ มาให้เพื่อน พ้อน น้อง พี่ในบอร์ดได้รับชมกัน  :054: ขอยืนยันถึงความมีเมตตาของพระอาจารย์ที่มีต่อลูกศิษย์ และสรรพสัตว์ ภารกิจงานสงเคราะห์ของท่านมากมายจริงๆ ไม่ว่าค่าอาหารของบรรดาสุนัขที่ท่านเลี้ยงเอาไว้ รวมทั้งความท่านตั้งใจที่สนับสนุนการกินการอยู่ของเด็กนักเรียนในชนบทโดยการจัดหาตู้แช่อาหารและนมของเด็กๆ ไปมอบให้โรงเรียนต่างๆ ที่ขาดแคลน และเท่าที่ทราบก็ได้มีหน่วยงานราชการหลายๆ หน่วยมุ่งไปขอความอนุเคราะห์เครื่องคอมพิวเตอร์จากท่านเพื่อไปใช้ประโยชน์ในหน่วยงาน  :054: ซึ่งทั้งสิ้นทั้งหมดนี้ท่านก็มิได้ปริปากบ่นให้ลูกศิษย์ได้ยินเลย มีแต่รอยยิ้มและเสียงหัวเราะและคำกล่าวที่ว่า " หลวงพ่อใหญ่ (หลวงพ่อเปิ่น) ได้อบรมสั่งสอนท่าน ให้มีเมตตา ช่วยเหลือต่อผู้ตกทุกข์ได้ยากให้เต็มที่ตามกำลังที่มี " (แต่ก็มีบางครั้งที่ท่านเปรยๆ ว่าเหนื่อยเหลือเกิน) :069:ค่าใช้จ่ายในการสงเคราะห์ต่างๆ พระอาจารย์ก็ได้จากค่าบูชาครูที่บรรดาพวกเราเหล่าลูกศิษย์ถวายท่านเพื่อขอให้ท่านสักยันต์ให้  :054: เห็นท่านแล้วเป็นห่วงและสงสารท่านจริงๆ ครับ  :016: เห็นด้วยกับท่านปลัดฯ ครับ เราๆ ลูกศิษย์ถ้ามีโอกาสแวะเวียนไปกราบท่าน ช่วยกันแบ่งเบาภาระของพระอาจารย์หาอาหารแห้ง/อาหารสดไปเผื่อบรรดาสุนัขที่ท่านเลี้ยงไว้บ้าง และถ้าเป็นไปได้ควรจะช่วยสมทบทุนในการจัดหาสิ่งของต่างๆ ให้กับหน่วยงานที่มาขออนุเคราะห์จากท่านบ้างตามกำลังศรัทธา นะครับผม  :054: :054: :054:   

ออฟไลน์ boomee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลายยันต์สวยงามมากครับ ปล.น้องๆหมาก้น่ารัก :002: ผิดถูกประการใดขออภัยครับผม
หากตัวท่านไรซึ่งความหวัง  กายท่านจะคงอยู่เพื่อสิ่งใด